Announcement

Collapse
No announcement yet.

หัวต่อสายแบบนี้จะหาได้จากไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัวต่อสายแบบนี้จะหาได้จากไหนบ้างครับ

http://www.pcresource.co.th/computer...e-p-10495.html

เออ ต้องขอโทษก่อนนะครับผมลงรูปไม่เป็นเลยขอเอามาทั้งหน้าเลย ตอนนี้ผมไม่ได้ใช้เพื่อนมันเอาไปใช้ชัวคราวแล้วมันอยากจะต่อผ่าน ตัว Audio in แต่ Audio หัวดำปรกติมันใส่ไม่ลงครับ

ในรูป การ์ดจะเห็นตัวต่อขาวๆนะครับ เลยอยากถามว่าที่ไหนพอจะหาหัวต่อแบบนั้นได้บ้าง จะเอาเข้า soud card นะครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ดูคู่มือ หรือยังครับ จาก link ที่ให้มา มองไม่เห็นช่อง audio in หรือ out เลยครับ
    แต่การ์ดพวกนี้ปกติจะให้สายมาด้วย ไม่รู้เรียกว่าอะไรที่เป็นแบบ 1 หัว ออก 4 หัว เหลือง ขาว แดง แล้วก็ S-Video ด้วยไม่ใช่เหรอครับ จากสายเส้นนี้ ถ้าจะเอาเข้า sound card คงต้องมีสายแปลงเจ้า ขาว แดง เป็น mini ครับ
    หรือลองดูที่คู่มือว่า มันมีวิธีต่อแบบอื่นอีกหรือไม่
    ลองดูครับ

Comment

http://www.asus.com/products.aspx?l1...92&modelmenu=1

คือต้องขอโทษครับ พอดีผมไม่เก่งคอมนักเลยอาจสื่อสารผิดไปนิด คือที่ผมต้องการคือต่อ หัวขาวๆที่อยู่บนตัวการ์ดทีวีทางขวาบนของตัวการ์ดนะครับ ( ไม่มีกล้องครับหาได้แค่จากพวกเวปมันเองรูปมันเล็กไปหน่อยขอโทษจริงๆครับ ) เข้าตัว soud card ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าจะเรียกว่า Aux ใช่ไหมแต่ไม่ใช่การต่อแบบสาย Av นะครับ คล้ายๆกับการต่อจากตัว CD รอมเข้าตัว soud card นะครับมันจะมีสายต่อมาให้แต่ที่ผมได้มามันไม่มีมาให้แต่ต้นเลยต้องหาเพิ่มเอา คิดว่าจะใช้ตัวที่มีได้แต่เอามาลองแล้วมันดันใช้กันไม่ได้ตัวที่อยู่ที่การ์ดทีวีมันเล็กกว่าหัวต่อแบบที่ผมมีซึ่งเป็นหัวสีดำนะครับ เลยอยากทราบว่าพอจะมีเคยๆผ่านๆตาบ้างว่าพอจะหาได้จากไหนนะครับ ถ้าเป็นแถวพันทิพย์จะดีมากๆเลย

Comment

อ๋อรู้ระ

มันคือสาย 3 คอ แต่ 4 รูใช่ป่ะ อีกช่องมันว่างๆอ่ะ
        หาได้จาก cd rom DVD อะไรก็ต่ามแต่ที่มีกล่องม่ให้อ่ะ ไม่ยาก ร้านขายคอมน่าจะมี
        ขอดีๆอาจจะให้
        ขอไม่เป็นซื้อเอา 10บาทได้

Comment

Comment

อ้อ .. เจ้านี่เอง ทิ้งไปเยอะเลย

Comment

อ่าแบบที่ท่าน battlecruiser เอารูปมาลงละครับแต่ของผมมันจะมีแต่หัวดำ ไม่มีหัวขาว แล้วมันใส่ไม่ลงกับตัวการ์ดนะครับตอนแรกคิดว่าจะใส่ลงเพราะเห็นว่ามันมีตัวยืนออกมา4ขาก็คิดว่าจะใส่ได้พอดีแต่เอาจริงๆดันใส่ไม่ลงติดกรอบมันสะงัน ไว้พรุ่งนี้จะลองไปเดินๆหาดู หาของมือ2ไปในตัวพอดีเลย คิดแล้วก็เศร้าใจ ขอบคุณรูปท่านbattlecruiser ด้วยครับ -.-

Comment

หัวขาวๆนั่น มี3รูหรือ 4รู

Comment

ผมหาแบบ4รูนะครับ มันมีขาออกมา4ก้าน แล้วที่กรอบมันไม่เต็มคล้ายๆกับจะมีล็อกใส่นะครับ ที่ผมกับเพื่อนเก็บไว้อยู่มันไม่มีแบบหัวขาวแบบที่พอดีกับมันเลย -.-

Comment

Working...
                  X