Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Windows 7 ไม่ได้มันขึ้นว่า.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Windows 7 ไม่ได้มันขึ้นว่า.....

CDBOOT: Cannot boot from cd - Code 5

ลองเปลี่ยน เครื่องเล่น CD กี่ ตัว ๆ ก็ลงไม่ได้ อุตส่าห์ไปยืม DVD External มาลองก็ขึ้น แบบเดิม ทำเช่นไรดีครับพี่น้องชาว OCZ หรือว่าเครื่องเก่าไป
    P4 2.8 northwood
    RAM 768mb
    M/B : P4i45GV

ปล. อยากใช้จริงๆ ช่วยหน่อยครับ

เป็นที่แผ่นแร้วมั้ง ขึ้นแบบนี้เหมือนจาเคยเป็น
    น่าจามีปัญหาที่ไฟล์บู๊ตอะ

Comment

บางทีบอร์ดก็ไม่รองรับนะคับ

Comment

เปลี่ยนแผ่น

Comment

แผ่นผมลองเอาไปลงที่ โน๊ตบุค ร.ร. ลงได้อ่าส์ครับ แง้ ๆ มีวิธี บู๊ตจาก FlashDrive ไหมครับพี่น้องครับ

Comment

1. แผ่นไม่รองรับกับรุ่นของเครื่อง
            2.แผ่นมีปัญหา โหลดมาหรือก๊อบมาเสีย
            3. รู้สึกว่าถ้าลงwindows 7 มันต้องแรมขั้นต่ำ 1 GB ไม่ใช่หรอ เครื่องเรา 4GB เล่นไปสบายๆ

Comment

Originally posted by Paiboon_panza View Post
              1. แผ่นไม่รองรับกับรุ่นของเครื่อง
              2.แผ่นมีปัญหา โหลดมาหรือก๊อบมาเสีย
              3. รู้สึกว่าถ้าลงwindows 7 มันต้องแรมขั้นต่ำ 1 GB ไม่ใช่หรอ เครื่องเรา 4GB เล่นไปสบายๆ
              กินแรมต่ำสุดที่ 512 ครับ

Comment

Working...
              X