overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: F81SE-VX014D

OverclockZone Member papayatop's Avatar

Default F81SE-VX014D

มั่นใจละครับ เอารุ่นนี้เเน่นอน

เเต่ทว่า

1. มีที่ไหนราคาขาย 28900-29200 บาท เเบบรวม Vat-รวมชาร์จบัตร (พอดีต้องรูด) บ้างครับ วันนี้ไปเดินพันทิป เห็นร้านสปีด ที่ได้ราคานี้ เเต่เท่าที่เห็น Feedback ของร้านนี้เเล้ว กังวลใจเหมือนกัน - -''

ร้านอื่นๆ โขกเเวทเละเทะเลยครับ ไม่สงสารน้องตาดําๆ เยย T T

2. สมมติผมจะซื้อในคอมมาร์ท ไปวันศุกร์เย็นๆ จะโอเคมั้ยครับ คิดว่าคนไม่น่าจะเยอะมากอะไร

ขอบคุณทุกคําตอบนะครับ วันนี้เล่นผมเครียดยาว *~

OverclockZone Member pattyna's Avatar

คอมมาร์ท ถ้าเกิดมีจุดมุ่งหมายแน่นอนอยู่แล้ว
    ไปตอนไหนก็ได้ครับที่คิดว่าสะดวก เท่าที่ผมไปมาบ่อยๆ
    มันก็คนเพียบยันจบงาน ไม่ค่อยจะเห็นคนโล่งลงเท่าไหร่

ยิ่งช่วงที่แต่ละ่ค่ายกำลังจะปล่อยไม้ตายก้นหีบมา ( โปรโมชั่นแหล่มๆ )
    คนยิ่งเยอะ

แต่ตอนใกล้จบงานหรือเย็นๆที่แต่ละบูธจะปิดยอด มันชอบมีลดแลกแจกแถม
    ( นี่กรณีแอสแซสซอรี่นะครับ ) อาจจะได้ของดีๆกลับบ้านเป็นของแถม

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

ไปงานพวกนี้ ควรจำชื่อร้านให้แม่น หาร้านที่ใกล้บ้าน หากมีปัญหาเรื่องโปรแกรมร้านจะได้ดูแลให้ครับ ศูนย์จะดูแค่ตัวเครื่องและโปรแกรมที่มีลิขสิทธิ์มาเท่านั้น

ปล. Driver ของ XP ใช้ของ F80S ครับ ส่วน VGA โหลดจากนี่ http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/..._XP_090306.zip
    ปล.2 รุ่นนี้ไม่มี Modem ครับ
    Last edited by Alderwood; 13 Mar 2009 at 16:08:54.

OverclockZone Member saksith's Avatar

^^ แหล่ม

OverclockZone Member papayatop's Avatar

พอดีไปหาร้าน CSC ได้มาประมาณ 29300 บาท (รวมเเวท) ไม่ทราบว่าร้านนี้พอใช้ได้ป่าวครับ

คือมันมีสาขาอยู่ใกล้บ้านด้วย ไม่ต้องไปพันทิป

ขอบคุณนะครับ ^^

OverclockZone Member rainny's Avatar

แล้วมันลงไดร์เวอร์กล้องไงหว่า xp นะ พอดีลง วินโดว์ ice อะ

OverclockZone Member Camobile99's Avatar

คุณ Alderwood ใช้ไดร์เวอของอารายอะครับตัว VGA

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

ก็เข้าไปที่หน้า Download ของ ASUS http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us จากนั้น
    Select Product => Notebook
    Select Series => Drivers
    Select Model => VGA
    จากนั้นให้โหลด ATI Graphics Driver Version V8.551.0.0 169.66 (MBytes) ครับ

ปล.ก็ลองเข้าไปดูแล้วเห็น Driver ATI มันออกมาใหม่ เลยลองโหลดดู โหลดเสร็จคลิกไฟล์ inf ดูปรากฏว่ามีรายชื่อครับ

OverclockZone Member Meaw2K's Avatar

ตัวลิงค์ด้านบนใช้ได้ครับ...
    เพิ่งลงไปเมื่อกี้นี้เอง...

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ผมว่าคอมมาร์ทก้ไม่ได้ดีไปกว่าที่พันทิพย์มากเท่าไหร่เลยนะคับ

OverclockZone Member

ถ้าจะซื้อ Notebook จากงานคอมมาร์ทจริงๆ แนะนำว่า ให้ถาม ว่าร้านที่ซื้อเป็นสาขาไหน ธรรมดาร้านเปิดอยู่ที่ศูนย์การค้าใด สาขาใด และควรของนามบัตรร้าน(มีเบอร์โทร) ไว้ด้วยครับ ผมเคยซื้อ Notebook ของคอมแพค มาเมื่อกว่าสองปีที่แล้ว จากงานคอมมาร์ทนี่ล่ะ แต่ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าร้านที่ซื้ออยู่ตรงไหน .... อย่าเอาอย่างผมนะครับ (คือตอนนั้นที่ซื้อคนมันเยอะมากจริงๆ แล้วเราก็ต่อราคาจากที่ลดอยู่แล้วลงไปอีก และขอแรมเค้าเพิ่มอีก ปรากฏว่าร้านเค้ายอมขายให้ คำนวณดูแล้วคุ้มมาก ๆ เลยรีบ say yes เลยแล้วพอรอของแบบว่าเราจ่ายค่ามัดจำไปแล้ว ขอบอกว่าตอนนี้ล่ะครับมั่วมาก ๆ คือเค้าก็จะไปสนใจเรียกลูกค้ารายอื่น อยู่น่ะ แล้วเค้าบอกว่าต้องเอาของมาจากร้าน โทรให้เด็กลงโปรแกรมให้อยู่ สุดท้ายรอนานมากครับกว่าจะได้ของ) โชคดีที่ตลอดระยะเวลาใช้งานจนหมดประกัน และจนถึงทุกวันนี้ สองปีกว่าแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ทั้ง ๆ ที่ใช้งานหนักมาก ประมาณ 6-8 ชั่วโมงต่อวัน (ยี่ห้อคอมแพครุ่น Mainstream คือรุ่นราคาถูกที่หลาย ๆคนซื้อหาได้ ก็ทนทานใช้ได้เหมือนกันนะ อิอิ)

OverclockZone Member triton's Avatar

cscคับ

Bookmarks

Bookmarks