Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามจ้า!!ขอถาม ทำไม่เล่นFile HDแล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามจ้า!!ขอถาม ทำไม่เล่นFile HDแล้วกระตุก

ผมสงไสครับ ว่าทำไมPCผม เล่น MV ที่โหลดจากYoutube
    มันมีอาการกระตุกบ้าง ภาพหน่วงบ้าง ไม่ทันเพลงบ้าง
    อันนี้มันเกี่ยวกับอ่ะไรครับ
    เป็นที่Fileหรือเป็นที่การ์ดจอครับ
    Specคอมผมโดยคร่าว
    HP a6378I
    Athlon 64x2 4800+@2500Ghz
    Ram 2Gb
    Nvidia GeForce 8400 GS 512Mb<--ดัวนี้รึปล่าวที่เป็นจุดอ่อนของทีม!!- -"

spec ไม่ใช่ปัญหา

วิธีเปิดไฟล์ และไฟล์ คือปัญหา

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      spec ไม่ใช่ปัญหา

งั้นมันก็แปลว่าเป็นที่Fileที่โหลดมาใช่ไหมครับ
      ขอบคุณครับพี่ ตอบทันใจดีจัง

Comment

ลง codec หรือยังอ่าครับ ??

Comment

ไฟล์ vdo จาก youtube เปน .flv หรือป่าวคับ แล้วท่านใช้โปรแกรมอาไรเปิด

Comment

windows media classic หรือ K-lite codec pack

Comment

KMplayer

Comment

.. file จาก youtube นี่เป็น HD เลยเหรอครับ!?

Comment

file สกุล.mp4ครับ
                  ใช้QuickTimeเปิดครับ มีK-lite codeเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Chow-doii View Post
                    file สกุล.mp4ครับ
                    ใช้QuickTimeเปิดครับ มีK-lite codeเหมือนกัน

ใช้ vlc 0.9.8a เปิดดูคับ น่าจะไม่กระตุกนะคับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
                      ใช้ vlc 0.9.8a เปิดดูคับ น่าจะไม่กระตุกนะคับ
                      ครับผม

Comment

Working...
                      X