Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Headset - Creative Fatal1ty 1800.- กับ Razer Carcharias 2800.- ข้างในต่อครับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Headset - Creative Fatal1ty 1800.- กับ Razer Carcharias 2800.- ข้างในต่อครับ!

ระหว่าง Headset - Creative Fatal1ty 1800.- กับ Razer Carcharias 2800.-
    ผมจะซื้อมาเล่น กับ ฟังเพลง ดูหนังเล็กน้อย ตัวไหนเวิคบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ!

ขอบคุณมากครับ

ขอถามเพื่มเติมอีกนิด Creative Fatal1ty หาซื้อได้ที่ไหนอะ คับ เดินหาทั่วพันทิพเเล้วหาไม่ได้เลย T_T

Creative Fatal1ty เห็นเค้าว่าถ้าเน้นฟังเพลงไม่เหมาะเพราะเสียงเบสเยอะมาก

Comment

ขอทราบด้วยคนครับ

Comment

Originally posted by vonbin View Post
        ขอถามเพื่มเติมอีกนิด Creative Fatal1ty หาซื้อได้ที่ไหนอะ คับ เดินหาทั่วพันทิพเเล้วหาไม่ได้เลย T_T

Creative Fatal1ty เห็นเค้าว่าถ้าเน้นฟังเพลงไม่เหมาะเพราะเสียงเบสเยอะมาก
        ลองไป Hardware Hourse ดูครับ ผมว่าน่าจะมี

Comment

ผมว่า 2800 ดีไซน์ใช้ได้เลยนะครับ แต่เสียงก็น่าจะโอเคกว่า fatal1ty แต่ fatal ผมไม่ชอบดีไซน์มันเลย

Comment

fyo

Comment

สงสัยยังไม่มีคนใช้เท่าที่ควร 55+

Comment

ที่บ้านมีแต่ Fatal1ty อะ ตัว Caraharias ไม่เคยใช้หรือลองฟังเหมือนกัน ถ้าให้บรรยายเสียงของ Fatal1ty ก็บอกได้คำเดียวว่า "เบสเยอะมาก!!" มันเยอะจนกลบเสียงอื่นไปพอสมควรเลย ส่วน Caraharias ผมไม่รู้เหมือนกันนะ แต่เป็นผม ผมไม่ซื้อ เพราะ Razer ทำ Product ที่เกี่ยวกับหูฟังแล้วเสียงห่วยมาหลายตัวละ ผมว่าถ้าชอบฟังเพลงหรือดูหนัง ลองมองเป็นพวก Sennheiser, Grado, Alessandro พวกนี้จะดีกว่าครับ
                อ๋อ อีกอย่างนึงที่อยากจะบอกคือ หูฟังที่ใช้งานทั่วๆไปถ้าเทียบกับหูฟังที่ไว้เล่นเกมโดยเฉพาะ ผมคิดว่าหูฟังที่ใช้งานทั่วๆไปคุ้มค่ามากกว่าครับ ทั้งในด้านเสียงและเงินที่เสียไป

Comment

ผมคิดงี้นะ ถ้าเราจะเอาหูฟัง + ไมค์ไว้เล่นเกมแสดงว่าคุณต้องการเล่นเกมกับเพื่อนไปด้วย live chat ไปด้วยถ้าเป็นแบบนี้หูฟังควรจะมีไมค์ดีๆ ส่วนเรื่องเสียงไม่ต้องเน้นคุณภาพมาก แต่เน้นมิติ (รู้ว่าเสียงมันมาจากซ้าย ขวา หน้าหลังได้ดี ไม่ใช่อะไรๆก็เบสตูมๆเพราะจะฟังไม่ออกว่าเพื่อนร่วมทีมมันพูดว่าอะไร)

ส่วนตัวคิดว่าหูฟังไว้เล่นเกมคนเดียวก็แนะนำแบบที่ไม่มีไมค์ เลือกเอารุ่นที่ชอบๆ ราคาเท่ากันซื้อรุ่นไม่มีไมค์เสียงดีกว่ามากมาย
                  เอาไว้เล่นเกมกับเพื่อนก็ควรมีอีกตัว (ซื้อมาสองตัวนั้นล่ะ)

ตัวไว้เล่นเกมกับเพื่อน ผมใช้ sennheiser pc150 (2K นิดๆ) อยู่ให้เสียงแยกมิติได้ดีใช้ได้นะครับ ไม่เคยใช้เทียบกับ Caraharias แต่ความเห็นส่วนตัวเสียงมันชัดเจนกว่า Crative เยอะเลยเพราะไม่โดนเบสกลบเสียงเพื่อนๆ

Comment

ขอบคุณมากครับๆ

Comment

ห้าๆๆ

Comment

Working...
                      X