Announcement

Collapse
No announcement yet.

Prince of persia กระตุกๆ แปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Prince of persia กระตุกๆ แปลกๆ

คือมันกระตุกแบบ ตลอดวเลาเลยครับ

มันไม่เหมือนกระตุกเพราะเครื่องห่วย

เครื่องผม amd 3800+ X2 2.0

ram 2.0g

vga 7800gt

ก็เลย งงๆ ว่า มันเป็นอะไร ยังหาสาเหตุไม่เจอเลยครับ

ตอนลงก็ปกติดีทุกอย่างน่ะครับ

ช่วยด้วยคร้าบบ

การ์ดไม่น่าจะไหวนะครับ ไม่งั้นก็ลองลงไดรเวอร์ใหม่หรืออัพเดตแพทช์เกม

Comment

เปิด Vsync ดูจิ ก่อนเข้าเกม

ผมก็เปิด Vsync AA*8 สุดเลย ยังลื่นอยู่ๆ

Comment

HD 3870 521 MB DDR3 ของผมทำไมมันไม่ลื่นเลยอ่ะครับ ปรับต่ำสุดเเล้วก้อยังหน่วงๆ เฟรมเรตเเค่20ต้นๆ

สเปคอื่นๆ ก็ Core 2 Duo 2.53 Ghz Ram 2 GB นะจ๊ะ

Comment

ลองปิืด Vsync แล้วอัตเดตไดร์เวอร์การ์ดจอด้วยนะ

เป็นไปยังไม่ต้องเปิด aa ก็ได้ ลองดูก่อนว่ากระตุกอยู่มั้ย

ถ้าพอไหวค่อยเขยิบขึ้นได้

คล๊อก cpu อีกหน่อยก็แหล่มเลยล่ะ

Comment

เนี่ยครับภาพของผม ผมไม่ใช่ จขกทนะ ผมRep3 อ่ะ สังเกตุเฟรมเรตตอนเข้าเมนูเริ่มเกมยังได้เเค่นั้นเลย เเล้วตอนโดดตึกตายเฟรมเหลือเเค่7 เปนไรไม่รุ้เมื่อก่อนไม่เป็นขนาดนี้ เมื่อก่อนปกติจะประมาณ 25-27 ที่เเคบๆก้อ 40-50 ตอนขึ้นโลโก้ubisoft ยิ่งหนักอ่ะ
            Attached Files
            Last edited by deeperman; 13 Mar 2009, 19:16:12.

Comment

ผมก็ไม่ได้ใช้ค่ายแดงซะด้วยสิ

ลองถามๆคนที่ใช้แดงว่าเขาใช้ไดรเวอร์ตัวไหนเล่นเกมนี้ดูสิครับ

น่าจะได้คำตอบที่ดี

Comment

@narepawa:

เครื่องเก่าผม 3800+ คล๊อกติ๊ดเดียว แรม 4 กิ๊ก การ์ดจอ 9500GT เล่นยังลื่นนะครับ (คือลื่นแบบเล่นได้ ไม่รู้สึกขัด ไม่ได้ดูเลขเฟรม กลัวใจตัวเอง..) ลองแก้วิธีพื้นๆแบบ อัพเดตไดรเวอร์ / ปิดโปรเซสอื่นๆ / ปรับคอนฟิคแต่ละตัวดูหลายๆแบบ ดูว่าช่วยไหมก่อนครับ เกมนี้กินไม่เยอะ ไม่น่าจะกระตุกอะไรนะ

@deeperman:

แต่เครื่องเดียวกันนี้ เมื่อก่อนเลยจับ 4870 512Mb ยัดแล้วเล่นเกมนี้ มันกระตุกๆหน่วงๆแปลกๆเหมือนกัน ปรากฏว่าเป็นที่ไดรเวอร์ ตอนนั้นผมเล่นด้วย Win 7 แล้วใช้ Driver ตัว Win 7 Beta กระตุกแบบน่าเกลียดเลย พอเปลี่ยนเป็น Driver Vista ตัวใหม่สุด อาการที่ว่าหายเป็นปลิดทิ้ง ยังไงลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูนะครับ (ผมใช้ตัวใหม่สุดของ Vista x64 เล่นได้ปรกตินะ)

Comment

เล่นได้ยื่นเเล้วครับ ลงไดรเวอร์ใหม่โดยไม่ลบไดรเวอร์เก่า มันเลยรวน ลงใหม่ลื่นเหมือนเดิม ด่านกว้างๆเฟรม 30กว่าๆอ่ะ เซ็งคอมตัวเอง

Comment

ผมก็กระตุกนะ แต่ บาง ฉาก

Comment

30+ สำหรับผมก็หรูละนะ -*-

Comment

ผมเล่นๆเสียงหายซะงั้น เป็นอยู่เกมส์เดียว

ใครรู้วิธีแก้บอกทีครับ

Comment

Working...
                        X