Announcement

Collapse
No announcement yet.

red scorpion

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• red scorpion

พอดีผมใช้บอร์ด m3a78-cmผมมีคำถาม 2 ข้อครับ
    1. พัดลมมันหันได้แค่บนกับล่างครับ ไว้อย่างไหนดีกว่ากัน
    2. ถ้าพัดลมออกหลังเคสเลยจะดีกว่าไหมครับ
    ขอบคุณครับ

หันไหนก็ได้ เเค่ให้อากาศถ่ายเทได้ดีก็พอ (ไม่ใช้อบไว้)

Comment

Originally posted by Qzone View Post
      หันไหนก็ได้ เเค่ให้อากาศถ่ายเทได้ดีก็พอ (ไม่ใช้อบไว้)
      ขอถามเพิ่มนิดนึงนะครับ ถ้า 6000+ do อุณหภูมิปกติ 39-42 นี่ถือว่าร้อนไหมครับ ห้องพัดลม

Comment

ผมว่าเอาพัดลมไว้ด้านล่างดีกว่าครับ

อากาศร้อนจะได้ถ่ายเทไปด้านบน

Comment

ของผมใกล้เคียงกับที่คุณถามนะ
          ผมเลือกเอาพัดลมไว้ล่างครับ มีที่มากกว่า ด้านบนมันใกล้กับซัพพลายมากเลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=419689

Comment

ผมว่าเอาพัดลมที่หันขึ้นแค่บนกับล่างได้ หันขึ้นบน แล้วใช้พัดลมหลังเคสดูดลมออกดีกว่าครับ เพราะความร้อนจะลอยตัวสู่ด้านบน คุณเป่าไปข้างล่างเดี๋ยวมันก็ลอยขึ้นมาที่เดิมเองอ่ะ แล้วก็เป่าขึ้นเป่าลงอย่างงั้น มันจะกลายเปนความร้อนเวียนครับผม

Comment

เป่าขึ้นบน หรือเป่าออกหลังเคสครับ
              ของผมเป่าออกหลังเคสครับ ขี้เกียจย้ายแล้ว

Comment

เสียดายใส่ Asus Maximus II ไม่ได้ ติดฮีทซิ้งด้านข้างต้องเอาไปคืนร้าน

Comment

Working...
                X