Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash bios VGA ช่วยทำให้ OC เพิ่มขึ้นเปล่าครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash bios VGA ช่วยทำให้ OC เพิ่มขึ้นเปล่าครับ ?

Flash bios VGA ช่วยทำให้ OC เพิ่มขึ้นเปล่าครับ ? ตอนนี้ใช้ 9600 GT อยู่ OC ไป 11% ถ้ามากกว่านี้ไม่สเถียรล่ะ อยากจะทำให้มันไกลกว่านี้ ตอนนี้อุณหภูมิ ยังไหวอยู่

Flash แล้วประกันจะยั้งอยู่เปล่าครับ

Comment

ประกันยังอยู่คับมันก้อเหมือนๆกะการอัพไดรเวอแหละคับ

Comment

Originally posted by DemonDusk View Post
        ประกันยังอยู่คับมันก้อเหมือนๆกะการอัพไดรเวอแหละคับ
        อ่าครับ แล้วจะ OC ได้มากกว่าเดิมเปล่าครับ

Comment

แล้วแต่รุ่นอ่ะ ผมเคยแฟลชของ 9800GX2 แล้วมันปรับ clock ได้สูงขึ้นกว่าเดิมอีกหน่อย เพราะอันเดิมปรับ gpu clock เกิน 700 ก็เอ๋อแล้ว แต่แฟลชแล้วก็ได้เพิ่มไปที่ 800 เทส 3dMark06 ผ่าน
          จริงๆแล้วผมว่าใช้เดิมๆก็ดีแล้ว แฟลชผิดเสียขึ้นมาเคลมไม่ได้นะ

Comment

Working...
          X