Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ๊งค์ตระกูล U120 ใส่พัดลมตัวเดียวกับสองตัว เย็นต่างกันเยอะมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ๊งค์ตระกูล U120 ใส่พัดลมตัวเดียวกับสองตัว เย็นต่างกันเยอะมั้ยครับ

อยากทราบอ่ะครับใครมีผลเทสมั้ย พอดีผมใช้พัดลมตัวเดียวอยู่แล้วเวลาติดต้องพัดเข้าหรือพัดออกยังไงบ้างครับ

ไม่แตกต่างกันเลยครับ temp คงเดิม ได้แต่ความสวยงามเพิ่มขึ้น เพราะการติดพัดลม 2 ด้านมันทำให้ดู Balance กันดีกว่าครับ ... ผมติด 2 ด้านเพื่อความสวยงามครับ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
      ไม่แตกต่างกันเลยครับ temp คงเดิม ได้แต่ความสวยงามเพิ่มขึ้น เพราะการติดพัดลม 2 ด้านมันทำให้ดู Balance กันดีกว่าครับ ... ผมติด 2 ด้านเพื่อความสวยงามครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ TT Smart Fan ตัวเดียวครับ ลองติด 2 ตัวดูแล้วอุณภูมิก็เท่าเดิม แล้วจะติด 2 ตัวไปทำไม แค่ตัวเดียวก็เสียงดังอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by kaho19 View Post
          ผมใช้ TT Smart Fan ตัวเดียวครับ ลองติด 2 ตัวดูแล้วอุณภูมิก็เท่าเดิม แล้วจะติด 2 ตัวไปทำไม แค่ตัวเดียวก็เสียงดังอยู่แล้ว
          ขอบคุณครับ

Comment

จ่ายเงินเพิ่มครับ
            มันใกล้จะชนกับพัดลมหลังเคสอยู่แล้ว

Comment

ไม่ต่างครับ ลองแล้ว

Comment

testbed ให้เต็มที่ 2-3'C ห้องแอร์ (เสียงดังกว่าเดิมอีก ตัวเดียวดีกว่า)

Comment

เอ๊า เหมือนเคยอ่านว่าสองตัวมันเย็นกว่านะครับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                    testbed ให้เต็มที่ 2-3'C ห้องแอร์ (เสียงดังกว่าเดิมอีก ตัวเดียวดีกว่า)

Comment

ของผม ติด2ตัวละเย็นขึ้น 3-4 องศาแฮะ (trueblack) แต่ลมไปทิศเดียวกันนะ

Comment

Originally posted by Aquarist View Post
                        ของผม ติด2ตัวละเย็นขึ้น 3-4 องศาแฮะ (trueblack) แต่ลมไปทิศเดียวกันนะ
                        เท่าที่เคยเห็นเขาเทส ที่ OC ไปเยอะ แล้วร้อนมากจะต่างกันเห็นได้ชัดครับ

Comment

TrueBlack ผมลองติด 2 ตัว ก็ Fulload เท่าเดิม แต่ 2 ตัว Temp จาก Fulload ลงไป Idel จะเร็วกว่าติดแค่ 1 ตัว

Comment

Originally posted by kunpan View Post
                            เท่าที่เคยเห็นเขาเทส ที่ OC ไปเยอะ แล้วร้อนมากจะต่างกันเห็นได้ชัดครับ
                            ผม oc q6600 3.9 ครับมันก็เยอะพอสมควรนะ ร้อนมากเลย ติดพัดลม 2 ตัวของผมก็เย็นกว่าตัวเดียว อาจเป็นเพราะ มันตัวละ 62 cfm ล่ะมั้ง ตัวเดวเลยไม่ค่อยอยู่

Comment

tt smart led 2700rpm ตัวเดียวพอ เสียงดังหูดับ

Comment

Working...
                              X