Announcement

Collapse
No announcement yet.

boston ba635 มีเสียงจี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• boston ba635 มีเสียงจี่

เวลาไม่ได้เปิดเพลง แล้วปิดวอลลุ่มสุด แล้ว ยังมีเสียงจี่ออกมา ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรและมีวิธีแก้ไขไหมครับ ณ ปัจจุบันจะมีลำโพง 2.1 รุ่นไหนที่ได้เสียงดี เหมือน boston มั่งไหมครับ รบกวนท่านกูรูทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

อยากรู้ด้วย ว่าเกิดจากอะไร
    ของผม จี่ บ้่างเป็น บางครั้ง บางวัน อ่ะ

จากการวิเคราะห์ ส่วนตัว (เดา) คิดว่า เกิดจากกระแสไฟฟ้า อ่ะ

Comment

เป็นเหมือนกันเวลาปิดคอม

เปิดคอมไม่เป็น

แต่ถ้าปิดคอมแล้วถอดสายจอภาพออก หาย

ถอดออกจากซาวการ์ดคอม เสียบกับ ipod เงียบกริบ

ฟันธงเป็ฯที่กระแสไฟฟ้าคอม & จอ crt

Comment

ลำโพงของผมก็เป็นๆ หายๆ ขนาดแกะมาฉีดสเปรย์ฟิลิปส์แล้ว
        โดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นที่บ้าน จะจี่หนักมาก

Comment

เคยใช้ อยู่ ต้องหาที่ว่างตู้ซับ ใกลๆสายไฟหรือสัญญานรบกวน
          หรือไม่ก็ GND ไม่แน่น

Comment

เคยใช้ และรำคาญมาก บางทีเป็น บางทีไม่เป็น แต่ส่วนใหญ่จะเป็น หลายปี ตอนอยู๋ในประกันเคยไปให้ศูนย์เช็ค ก็แก้ไม่หาย แต่ก็ไม่ได้ซีเรียส เพราะไม่ได้ฟังเพลงจากคอมเท่าไรเมื่อก่อน

Comment

เป็นเหมือนกันครับ มีทางแก้ไหมครับใช้มาจะ 10 ปีแล้วครับ ซื้อมาลองอีกหลายตัวก็ยังไม่ถูกใจเท่าตัวนี้ ขอบคุณครับ

Comment

เอาเป็นแนวทางคร่าวๆๆก็ได้ครับ เพราะจะได้ไปลองแก้ไขดู ได้เรื่องหรือไม่ต้องสู้ดูสักตั้ง ขอบคุณทุกท่านใน board นะครับ

Comment

1. เครื่องคอมฯของท่าน ไม่มีสายดิน (ลงดินจริงๆ)
                  2. เนื่องจากอายุมากแล้ว ขั้วต่อ แจ็ต ต่างๆ มันก็ สึกหรอ ไปตามกาลเวลา อาจทำให้หน้าสำผัสไม่สนิท
                  3. ลองหา อะแด็ปเตอร์ตัวใหม่มาลองเปลี่ยนดู ขอให้เป็น DC 12V ไม่ต่ำกว่า 1.5A (1500mA.)

คงจะมีสาเหตุหลักอยู่เท่านี้ล่ะคับ

Comment

Originally posted by timespiner View Post
                    1. เครื่องคอมฯของท่าน ไม่มีสายดิน (ลงดินจริงๆ)
                    2. เนื่องจากอายุมากแล้ว ขั้วต่อ แจ็ต ต่างๆ มันก็ สึกหรอ ไปตามกาลเวลา อาจทำให้หน้าสำผัสไม่สนิท
                    3. ลองหา อะแด็ปเตอร์ตัวใหม่มาลองเปลี่ยนดู ขอให้เป็น DC 12V ไม่ต่ำกว่า 1.5A (1500mA.)

คงจะมีสาเหตุหลักอยู่เท่านี้ล่ะคับ
                    ขอบคุณมากเลย ครับ

Comment

Originally posted by timespiner
                      กรณีของผมน่าจะข้อนี้แหละครับ

Comment

ขอบคุณครับลองดูหน่อย ของผมอาจเป็นข้อสาม

Comment

Originally posted by timespiner View Post

เมื่อหลายปีก่อน ผมก็คิดแบบคุณ และลองทำทั้งหมดแล้ว ซึ่งอาการมันพึ่งเป็น ยังไม่หมดประกัน (ประกัน1ปี) ] ลองมาแล้วทุกอย่าง หลังจากส่งศูนย์ไป2ครั้ง ที่ไม่ได้ลองก็คือรื้อออกมาแค่นั้น

Comment

ลองแล้วครับตกลงว่าของผมเป็นเวลาใช้งานร่วมกับ notebook เวลาเสียบ adapter มันจะซ่าๆๆๆๆตลอด พอถอดก็หายไป ขอคำแนะนำในการแก้ไขหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X