Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xigmatek Thor's Hamme S126384 Vs. Thermalright Ultra 120 Extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xigmatek Thor's Hamme S126384 Vs. Thermalright Ultra 120 Extreme

พอดีค้นไปค้นมาเจอ อันนี้เข้า ก็เพิ่งรู้ว่ายังมีตัวที่เย็นกว่า Thermalright Ultra 120 Extreme

มันคือ Xigmatek Thor's Hamme S126384 นั้นเอง คลิ๊กดูรายละเอียด

ผู้ที่ใช้ Ultra 120 Extreme คิดว่ามันเป็นไปได้ไหม ??

คงแพงน่าดู

Comment

ตอนนี้ยังสืบ ราคาตัว Xigmatek Thor's Hammer S126384 ไม่ได้เลยใส่กับ 1366 ได้ด้วย

Comment

ชื่อเท่จัง Thor's Hammer ถ้าเทียบกะ v8 ตัวไหนเย็นกว่ากันหว่า

Comment

ใช่ครับ ต้องหาดูว่ามี review ที่ไหนทำกันยัง เพราะตัวนี้มันเป็นรุ่นใหม่ที่ทำออกมาสำหรับ 1366

Comment

ต่างกัน 1.28 'c ยังไม่สร้างแรงกระตุ้นให้เปลี่ยนครับ ต้องต่างกัน 5 'c - 7 'c และถูกกว่าซัก 5 ร้อย และต้องสวยกว่าด้วยนะ เท่าที่ดูคร่าวๆ ความสวยยังด้อยกว่า True Black 120 อยู่

sigpic

Comment

ถ้าเย็นกว่า 10-15 องศา ค่อยจะเปลี่ยนไปใช้ คริๆ

Comment

รู้สึกว่าจะแพ้ True Black
                http://www.tweaktown.com/reviews/175...ler/index.html

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                  ต่างกัน 1.28 'c ยังไม่สร้างแรงกระตุ้นให้เปลี่ยนครับ ต้องต่างกัน 5 'c - 7 'c และถูกกว่าซัก 5 ร้อย และต้องสวยกว่าด้วยนะ เท่าที่ดูคร่าวๆ ความสวยยังด้อยกว่า True Black 120 อยู่
                  Originally posted by ThanaSoft View Post
                  ใช่ครับ ต้องหาดูว่ามี review ที่ไหนทำกันยัง เพราะตัวนี้มันเป็นรุ่นใหม่ที่ทำออกมาสำหรับ 1366
                  ผมว่าสวยกว่าtrue bเยอะนะครับ รีวิวมา3-4ที่ครับ เย็นกว่าบ้าง ร้อนกว่าบ้าง สรุปเท่ากัน555
                  Originally posted by kairo1470 View Post
                  ชื่อเท่จัง Thor's Hammer ถ้าเทียบกะ v8 ตัวไหนเย็นกว่ากันหว่า
                  น่าจะทอร์ครับ เพราะสูสี120
                  Originally posted by ThanaSoft View Post
                  ตอนนี้ยังสืบ ราคาตัว Xigmatek Thor's Hammer S126384 ไม่ได้เลยใส่กับ 1366 ได้ด้วย
                  70us
                  V10 140 2เท่าเลย ราคานอก คูณเอาเอง ไม่แน่ใจเรื่องภาษีในทย(หลังจากราคาส่ง)
                  Originally posted by Jokobo View Post
                  รู้สึกว่าจะแพ้ True Black
                  http://www.tweaktown.com/reviews/175...ler/index.html

บางรีวิวก็ชนะครับ สลับกันไป
                  แต่เท่าที่ดูเนี้ย Noctua NH-C12Pตัวนี้ชนะมันทุกรีวิว
                  ไม่รู้มีขายในไทยปะ
                  จริงๆก็น่าชนะอะครับ ออสเตรียเลียเมืองร้อน ต้องทำที่ระบายความร้อนออกมาได้ดีแน่ๆ555
                  Last edited by Nero Angel; 13 Mar 2009, 20:20:27.

Comment

อีกนิดครับ ในรีวิวนี้
                    CCF ชนะหมดเลยทั้ง TB120 /V10 /Thor'Hammer
                    เป็นรองแค่noctua
                    ไม่มีHDT-S1283/Vandetta2 เทียบแฮะ
                    สงสัยตกรุ่นแล้ว

Comment

CCF เจ๋งสุดผมว่างั้ง เดี่ยวพรุ่งนี้ผมจะไปถอย HDT s1283

ได้ราคามา 1490

ส่วน CCF ดูมาอยู่ที่ 1600

ผมว่าตัว hammer คงราคาไม่ต่ำกว่า 2000

Comment

CCF เจ๋งสุดผมว่างั้ง เดี่ยวพรุ่งนี้ผมจะไปถอย HDT s1283

ได้ราคามา 1490

ส่วน CCF ดูมาอยู่ที่ 1600

ผมว่าตัว hammer คงราคาไม่ต่ำกว่า 2000
                        ถูกต้องแล้วครับ ราคา มาแล้วๆๆ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=421938
                        Last edited by expertkom; 14 Mar 2009, 08:51:03.

Comment

ขอบคุณมากครับ จะเอาตัว hammer อยู่พอดี แต่แพงไปนิด

เลยไปเอา HDT S1283 ราคา 1490

Comment

เคยเจอไหมครับ review ตปท. sink ตัวที่1 ชนะตัวที่2 แต่review อีกเวป sink ตัวที่3 ชนะ ตัวที่1 แต่ตัวที่2 ดันชนะตัวที่3 หุๆ

เคยสับสนนานแล้วครับ เซพเวป review ตปท+ไทยไปอ่านก่อนซื้อ สับสนกับการReview ซะเหลือเกิน

Comment

จริงครับไม่เหมือนกันซักเว็บ จะเอาก็ซื้อมาลองเลยไม่เย็นก็ยอมเพิ่ออีีก 300 เอาเพวเทียยัดเข้าไป

เย็นน้ำท่วม

Comment

Working...
                              X