Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Firefox Ultimate Optimizer บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Firefox Ultimate Optimizer บ้างครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ที่มันช่วยลดแรม firefox อะ
    ตอนนี้ยังใช้กันได้อยู่รึปล่าว เพราะเครื่องผม อยู่ดีๆ ใช้ไม่ได้เฉย โหลดตัวใหม่ก้อใช้ไม่ได้
    ขอบคุณครับ

ดันนิดๆ

Comment

โดนโปรแกรมป้องกันไวรัส มองเป็นโทรจันแล้วลบไป กักไม่ให้้ทำงานหรือเปล่าครับ...
      จริงๆ ถ้าแรมเยอะ 512+ ไม่แนะนำให้ใช้นะครับ เพราะมันไปทำงานที่ Hdd แทน ทำให้คอมรู้สึกช้า อืด ลงหน่อย
      เคยใช้อยู่พักใหญ่ หลังๆเลิกใช้แล้ว

Comment

แรม 2G ครับ
        มันขึ้น อะไร might be lost นี่แหละ ลองลงใหม่ก้อขึ้นงี้ เหตุผลที่ใช้ เพราะผมชอบ เปิด firefox ไว้หลายๆแท็ป มันกินไปหลาย 100-200k เลยอะ ทรัพยากร
        บางครั้ง 1แท็ป ก้อกินไป 100kก่าแล้ว T-T
        ของท่านกินเยอะขนาดนี้รึปล่าว

Comment

ก็ปรกติดีนี่ครับ กินอยู่ 1000 นิดๆ เปิด 4 tab

Comment

Working...
          X