Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด P4I65G ซื้อกาดจอใหม่ภาพไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด P4I65G ซื้อกาดจอใหม่ภาพไม่ขึ้น

เสียบกับเครื่องอื่นขึ้นนะครับแล้วเครื่องก็ถามหากาดจอออนบอดตลอดเลย
    เราลบออนบอดไปแล้วใส่กาดตัวใหม่ xfx 6200 256mb
    เสียบ d-sub ที่กาดจอภาพไม่ขึ้นอะครับ
    ตอนนี้ลงออนบอดใหม่ยังไม่รู้จะทำไงอะเท่าที่อ่านกระทู้มาเขาว่าต้อง
    ปิดออนบอดแต่ american megatrends ปิดยังไงไม่รู้ครับ
    ขอบคุนที่ดันและเสนอคำตอบครับ
    กาดจอไม่เสีย ช่วยดูทีนะคร๊าบ

ของผมก็เป็นนะ ใช้วิธีนี้ ไม่ปิดออนบอร์ดที่ BIOS ไป Disable การ์ดจอตัวที่เป็นออนบอร์ดใน Device Manager แทน
    อ้อ ก่อนไป Disable ให้ไปเซ็ทจอก่อน เพราะมันจะอยู่ในสถานะ 2 จอ ออนบอร์ดจะเป็นจอหลัง ตัวการ์ดจะเป็นตัวรอง ลองดูครับ ของผมทำแบบนี้

Comment

Working...
    X