Announcement

Collapse
No announcement yet.

<นอกเรื่องนิดนึงนะครับ>วันนี้ไปยกเลิก Net ที่ True Shop มาแล้วครับ พนักงานถามใหญ่เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• <นอกเรื่องนิดนึงนะครับ>วันนี้ไปยกเลิก Net ที่ True Shop มาแล้วครับ พนักงานถามใหญ่เลย

พอดีสมัคร Maxnet ไปเมื่อวันที่ 8 อ่ะครับ แต่รอเวลาให้ใกล้ถึง 15 ก่อน เพราะทาง True ตัดรอบบิลวันที่ 15 ก็เลยไป ยกเลิก พร้อมกับนำเราต์เตอร์ P-660HW T1 V2 พอ ดีเปลี่ยนจาก 1M มาเป็น2M แถมเราท์เตอร์ wifi 890บาท+ค่าเบอร์บ้าน100 = 990บาท รวม vat ก็เป็นเงิน 1060บาท ต่อเดือน แล้วไปเอาเราท์เตอร์มาใช้ไม่ถึงปีอ่ะครับ เลยต้องเอาไปคืน ที่ True Shop วันนี้ซะเลย กดบัตรคิว นั่งรอประมาณ 5 นาที พอถึงคิว พนักงานก็เลยถาม

พนักงาน: จะยกเลิกทั้งเบอร์บ้าน ทั้ง Internet เลยหรอคะ

ผม: ครับ

พนักงาน: ถ้ายกเลิกแล้ว ถ้าขอเบอร์ใหม่ เสียค่าบริการ 2800 เลยนะคะ

ผม:

พนักงาน: ทำไมถึงยกเลิกล่ะคะ

ผม: อ่อ ผมจะเปลี่ยน Net เจ้าอื่นอ่ะครับ

พนักงาน: Maxnet หรอคะ (อิอิ รู้ด้วยแฮะ ดีๆ จะได้ไม่ต้องบอก)

ผม: ครับ

พนักงาน: แล้วของทาง maxnet เค้าค่าบริการรายเดือนเท่าไหร่ แล้วได้ความเร็วเท่าไหร่อ่ะคะ

ผม: ถ้า 3M ก็ 590บาท 4M ก็ 790บาท 5M ก็1000บาท (คิดในใจ : จะถามไมวะเนี่ย)

พนักงาน : โห แล้วได้ทุกพื้นที่ทั่วกรุงเทพเลยป่ะคะ

ผม: ก็ได้บางพื้นที่อ่ะครับ พอดีผมอยู่ในพื้นที่ให้บริการพอดี

พนักงาน: แล้วทำไมยกเลิกเบอร์บ้านด้วล่ะคะ จะไปขอเบอร์ใหม่ด้วยหรอ

ผม: เปล่าครับ พอดีไม่ได้ใช้เบอร์บ้านอยู่แล้ว แล้วก้ทาง Maxnet เลือกแต่Net ไม่ต้องเอาเบอร์บ้านก้ได้ครับ

พนักงาน: จริงหรอคะ (แล้วเค้าก็หันไปคุยกับพนักงานอีกคน ว่าMaxnet ไม่ต้องใช้เบอร์บ้านด้วยแหละ 590 ได้ตั้ง 3M)

พนักงาน: ต้องไปตรวจสอบพื้นที่ก่อนใช่มั้ยคะ เดี๋ยวพี่จะได้ไปสมัครมั่ง

ผม ครับ: (คิดในใจ:กำ ไอ้เราก็นึกว่าจะมารั้งไม่ให้เราตีจากทรู ดันสนใจจะมาติด Maxnet กับเราซะงั้น)

จาก นั้นพนักงานก็ตรวจสอบอุปกรณ์ที่ผมนำมาคืน แล้วให้ผมชำระค่าบริการรายเดือนที่ค้างชำระทั้งหมด พร้อมกับบอกว่าจะตัดสัญญาณ Internet ในวันที่ 15นี้ ก่อนกลับผมก็เลยโหวตการบริการของพนักงาน ให้เต็ม5คะแนนเลย แล้วผมก็กลับบ้านโดยสวัสดิภาพ อิอิ

สงสัย maxnet ต้องให้เปอร์เซ็นผมด้วยแล้วมั้งเนี่ย อุส่าหาลูกค้าให้
    Last edited by artser43; 13 Mar 2009, 18:23:18.

55+

เจ๋งครับ

Comment

บอกคำเดียวว่า "ฮา555+"

Comment

วันนี้ผมไปสมัคร maxnet มาเหมือนกัน

ยังไม่ได้ไปยกเลิกทรูเลย

Comment

พนักงานทรูยังมาสมัคร maxnet เลยคิดดู

55555

Comment

จะเอาฮาไปถึงไหน

Comment

ของถูกอะนะ

Comment

นึกว่าจะมีเรื่องซะแล้ว

อ๋อ แบบนี้เอง5555

Comment

ไปยกเลิกทรูกันเยอะๆสิครับ เค้าจะได้รู้ ฮ่าๆๆ

ว่าควรจะมีโปรโมชั่นกะเค้าบ้าง

Comment

555+

นึกว่าแบบถามพยายามไม่ให้ไป

ที่ไหนได้จะไปด้วยคน

Comment

ฮึๆว่าจะไปใช้maxnetแล้วใช้buddybbตั้งแต่รุ่นแรกเลย

Comment

ที่บ้านมี TOT เจ้าเดียว ช้าก็ช้า แพงก็แพง

Comment

555555 นึกว่าจะรั้ง

Comment

เจ้านายมาได้ยิน ตกงานแน่ๆ- -

Comment

ทรู แย่แล้ว
                              อีกสักพัก ทรูต้องมาทวงลูกค้าคืน
                              ดีจังแข่งกันไป
                              แมคเน็ตลงทุนไปเยอะ หนับหนุนแมคเนตด้วยคน
                              เเถ้วบ้านเดินสายแล้วเขาว่ารอเปิดสัญญาน
                              Last edited by freeMAN; 13 Mar 2009, 21:22:37.

Comment

Working...
                              X