Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8200+P5E@4.00 ไปมากกว่านี้จอฟ้ามาช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8200+P5E@4.00 ไปมากกว่านี้จอฟ้ามาช่วยหน่อย

ผมไปมากกว่า 510 ไม่ได้ครับ จอฟ้า แล้วมากกว่า 500-510 รัน Pi32m 2 หัวไม่ผ่าน
    ผมจะไปมาก 500 กว่านี้ได้ไหม
    ผมปรับไฟ แบบนี้ครับ (P5E bios) เดิมๆ

v cpu 1.700 เปิดสุดๆ ตัวนี้ กินไฟมาก
    Cpu PLL 1.70
    FSB 1.50 สุดเท่าที่มี ต่ำกว่านี้เปิดไม่ติด
    ์Nb 1.75 สุดๆเลย ต่ำกว่านี้ เปิดได้แต่เขาวินโดค้าง
    Sb auto

แรมผม 1:1 แรมไม่น่าจะมีปัญหาเพราะ ซิงค์แดง

ท่านผู้ใด ที่จะสามารถผมผมไปถึงจุดสุดยอด โปรดชี้แนะ ด้วย
    Attached Files

X9
    อัดดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      X9
      อัดดู
      ปรับได้แค่ 8.0 อ่ะ

Comment

กำ ตาลาย
        ดูผิด นึกว่า E8400 5555

Comment

ไปดูรีวิวเก่าๆ ของ OCZ จะเห็นว่ามีx38กี่บทความที่ลากบัสซีพียูเกิน500

ส่วนตัว Maximus Extreme ที่ลากไป550 ลองไปดูการใช้ไฟโหดมากมาย ผมว่า x38 มันไม่เก่งบัสสักเท่าไหร่ (เดาเอาจากที่อ่านๆมาอ่านะ)

http://www.overclockzone.com/pondtra...eme/index2.htm

Comment

โหดดีแท้ ลองมั่งดีกว่า

Comment

อยากเล่นก็ mod bios ไปเป็น rampage รับรอง ถึงฝันแน่

แต่เป็นผมแค่นี้ก็แรงมากละ จะทรมานอะไรมันมากครับ ตัวคูณแค่ 8 แล้วยังเป็น C0 อีก

Comment

ทำไมใช้ไฟเยอะจัง ของผมE8200บัส500นี่ไฟ1.4ก็เข้าวินโดว์ได้แล้วครับ รันHyper PI 32M 2หัวผ่านครับแต่เล่นเกมส์ได้แปปเดียวมันจะค้าง เพิ่มไฟเป็น1.425ก็ไม่หายไม่รู้ว่าต้องอัดไฟตรงไหนเพิ่มอีก X38-DS5ครับ ตอนนี้เพื่มแค่ไฟแรม FSB0.25กับ(G)MCH0.25 เคยใช้ก็ช่วยบอกทีครับ
                Attached Files

Comment

ลองแล้วครับ mod เป็น เป็ด ผมเปิด ที่ 530ติด แต่เข้าวินโดไม่ได้ 5 5

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                    ทำไมใช้ไฟเยอะจัง ของผมE8200บัส500นี่ไฟ1.4ก็เข้าวินโดว์ได้แล้วครับ รันHyper PI 32M 2หัวผ่านครับแต่เล่นเกมส์ได้แปปเดียวมันจะค้าง เพิ่มไฟเป็น1.425ก็ไม่หายไม่รู้ว่าต้องอัดไฟตรงไหนเพิ่มอีก X38-DS5ครับ ตอนนี้เพื่มแค่ไฟแรม FSB0.25กับ(G)MCH0.25 เคยใช้ก็ช่วยบอกทีครับ
                    Fsb over เปิดสุด ผมเคยใช้ gig บรอดตัวนี้ fsb ไฟต้องสูงๆ

Comment

ผมเล่นแบบประหยัดไฟครับ ^^

Comment

เดวจะไปลองนะครับ(ลองทำไมก็ไม่รู้พรุ่งนี้ก็จะขายบอร์ดแล้ว)ยังไงก็ขอบใจมากๆ เดี๋ยวจะไปลากกับบอร์ดP45ครับ

Comment

P5E @ Rampage ไม่ต้องทำอารายเลย Q6600 ไป3.9 สบายๆๆ

Comment

E8200 เป็น C0 ทุกตัว ดังนั้นไฟเยอะหน่อยนะครับ

Comment

PLLก็สูง VSB ก็สูง หุๆ มันจะเสถียรหรอครับนั่น -.-"

ลองflash biosเหอะครับ

Comment

Working...
                              X