Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝากไฟล์ เวบ mediaFire แล้วไม่เจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝากไฟล์ เวบ mediaFire แล้วไม่เจอครับ

ฝากไฟล์ เวบ mediaFire ไว้แล้วหาไม่เจอครับ
    ประมาณ20ไฟล์ได้ ตอนนั้นผมคั่นหน้าเวปไว้ พอจะแจกใครก็กิ๊ก myfire มันจะมีไฟล์ที่ผมอัพไว้ทั้งหมด แล้วก็ก๊อบลิ้งค์มาแจกปรกติ
    แต่พอformat เครื่องใหม่ ดันหาหน้านั้นไม่เจอแล้ว
    มันจะมีแนวทางยังใงดีล่ะครับ
    Last edited by ross_ice; 14 Mar 2009, 00:05:18.

ที่ท่านบอกว่า " ตอนนั้นผมคั่นหน้าเวปเอาไว้ " หมายความว่ากด Favorites หรือ สร้างชอทคัท เอาไว้ใช่ไหมครับ
    หลังจากนั้นท่านก็ทำการฟอร์เมทเครื่องแล้วมันก็หายไป แบบนี้หรือเปล่าครับ
    ไฟล์ที่อัพขึ้นเวปไว้แล้วมันก็น่าจะอยู่ที่เวปโน้นแล้วสิครับ ถึงเราฟอร์เมทเครื่องใหม่ก็ไม่เห็นเกี่ยวเลย

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหมนะครับ
    ที่ผมเข้าใจตอนนี้คือ ท่านเข้าเวป Mediafire ไปแล้วหายไฟล์ตัวเองไม่เจอแบบนี้ใช่ไหมครับ
    ถ้าตามด้านบน ท่านทำการ Login เข้าหรือยังไงครับ

เหตุการ์ณนี้ผมเคยใช้ CCcleaner ล้างเครื่องมันลบ cookie ที่เชฟพาสของเวปผมออกหมดเลย ( -*- ลืมตั้งค่า )
    พอผมเข้า mediafire ไปเลือกที่ Myfile ปรากฏว่าไม่มีไฟล์ พอเหลือบไปดูมุมบนด้านขวาของหน้าเวป อ่าว ... ตูไม่ได้ล๊อคอินนินา

ท่านล๊อคอินตรงตามรูปด้านล่างนี้แล้วหรือยังครับ
    Attached Files

Comment

ครับผลคั่นหน้าเวบเอาไว้ พอเข้าเวบนี้มันจะเข้าหน้า ที่ผลอับไฟล์ไว้ ก่อนทุกครัง
      แต่เวบนี้รู้สึกมันจะไม่ต้องสมัครสมาชิก ที่จำได้ ผมไม่ได้สร้าง account อะไรไว้เลยครับ
      ลองใส่ maill และพาส หากิน เข้าไปมันก็แจ้งยังงี้ครับ
      Attached Files

Comment

อ่อ ไม่ได้สมัครสมาชิกไว้เหรอครับ
        ถ้าเช่นนั้นรอท่านที่เชี่ยวชาญทาง FF มาดีกว่าครับ ผมใช้เป็นแต่ IE อ่ะครับ กะลังจะลอง FF เหมือนกัน

ที่ Mediafire ผมก็เคยไม่สมัครสมาชิกแล้วก็อัพโหลดไฟล์นะครับ
        ผลก็ปรากฏออกมาเป็นแบบคุณนั้นแหล่ะครับ พอหน้าเวปปิดไป เราหาไฟล์ที่ฝากไว้ไม่เจออีกเลย - -.
        ดังนั้นผมจึงสละเวลาซักนิ๊ดสมัครเอาไว้ครับ มันจะทำให้เราสามารถค้นหาไฟล์ของเราได้ง่ายขึ้น

Comment

Working...
        X