Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับความละเอียดจอใน Dark Sector กันยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับความละเอียดจอใน Dark Sector กันยังไงเหรอครับ

อยากทราบว่า ปรับความละเอียดจอใน Dark Sector กันยังไงเหรอครับ ค่าเริ่มต้นที่มันให้มา 800x600 แต่พอจะปรับเป้นความละเอียดอื่น มันเด้งมาที่หน้าจอเลย พอเข้าเกมส์ไปใหม่ มันก็ยังเป็น 800x600 เหมือนเดิมอ่่ะครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ปรับกันยังไง หรือว่ามันมี Crack fix ที่ช่วยปรับหน้าจอได้ ก็บอกมาอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

วิธีเปลี่ยนเป็น 1440*900 นะครับ
    เปิด DS.cfg ด้วยnote padใน folder config ของตัวเกม แล้วเปลี่ยน
    Graphics.FullScreenSizeX=800
    Graphics.FullScreenSizeY=600
    เป็น
    Graphics.FullScreenSizeX=1440
    Graphics.FullScreenSizeY=900

ปล. ตรง 1440*900 ถ้าจะปรับเปลี่ยนเป็นเท่าไร ก็เขียนค่าลงไปเท่านั้นครับ

Comment

Working...
    X