Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้MB Asus P4S800D-X มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้MB Asus P4S800D-X มั่งครับ

ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้HDD SATAอ่ะคับ ลงวินโดไม่ได้เลย ลองมาหลายวิธีแล้ววิธีแบบเบสิคก็ลองมาหมดแล้ว โมดิฟายวินโดเอาไดรเวอร์RAIDไปใส่ในแผ่นแล้วก็ยังลงไม่ได้ครับ ใครใช้MBรุ่นนี้ผมขอชี้แนะทีนะครับพี่น้อง

HDD SATA เวอร์ชั้นไหนครับ 1-2

Comment

SATA II คับ

Comment

เปลี่ยนเป็นแผ่น Win XP ล่าสุด หากยังไม่ได้อ่านคู๋มือบอร์ดแล้วปรับ BIOS ดู

Comment

ซื้อวินโดแผ่นใหม่มาลงแล้วคับ ขึ้นจอฟ้าตอนรีสตาทครั้งแรกเหมือนเดิม T-T"

Comment

ตอนลงวินโด เวลาบูตเครื่องต้องคอยกด F6 ครับเพื่อลงไดเวอร์ SATA มันจะถามหาแผ่น FD ที่มีไดร์เวอร์ (โดยหาได้จากแผ่นไดเวอร์เมนบอร์ด ด้วยการเลือก make sis raid driver disk มันจะให้ใส่แผ่น FD เพื่อเซพไดร์เวอร์ลงไป )

Comment

Originally posted by monzero View Post
              ตอนลงวินโด เวลาบูตเครื่องต้องคอยกด F6 ครับเพื่อลงไดเวอร์ SATA มันจะถามหาแผ่น FD ที่มีไดร์เวอร์ (โดยหาได้จากแผ่นไดเวอร์เมนบอร์ด ด้วยการเลือก make sis raid driver disk มันจะให้ใส่แผ่น FD เพื่อเซพไดร์เวอร์ลงไป )
              วิธีเบสิคๆลองมาหมดแล้วคับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันอ่ะ

Comment

หูยยยยย บอร์ดรุ่นนี้ ที่สุดของความห่วย หุหุ โดนมากับตัวเลย -*-

Comment

ลองแบบเดิมครับ เพียงแต่เปลี่ยนเอาแผ่นวินโดส์ที่ไม่ได้รวมเอา SP2 เอาไว้ครับ หรือหา แผ่นที่เป็น SP1 นะครับ อาการขึ้นจอฟ้าตอรรีสตาร์ทครั้งแรก กะบอร์ด Asus Chip SIS มักจะเกิดจากแผ่นวินโดส์ครับ ยิ่งเอาแผ่นเวอร์ชั่นใหม่ๆที่รวมเอาพวกไฟล์แพทอัพเดตเอาไว้ มักจะไม่รอดครับ

Comment

ลบกวนหน่อยครับ

ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้ Asus P4S800d-x แล้วลงวินโด้ให้ HDD SATA II ไม่ได้นะครับ

วิธีพื้นฐานก็ลองหมดแล้วนะครับ อยากจะขอคำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by slayerbas View Post
                        ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้ Asus P4S800d-x แล้วลงวินโด้ให้ HDD SATA II ไม่ได้นะครับ

วิธีพื้นฐานก็ลองหมดแล้วนะครับ อยากจะขอคำแนะนำครับ
                        ซื้อใหม่เลยครับ

Comment

Working...
                        X