Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom+G.SKILL 4PK/1066

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom+G.SKILL 4PK/1066

อยากรบกวนผู้รู้หน่อย ผมใส่ ram Kingtons 1G*4G อยู่ครับ
    อยากจะเปลี่ยนเป็น G.SKILL 4PK/1066 4GB(2GBx2) CL5 2Set=8Gb เล่นกับ vista 64 bit ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเล่นแล้วมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ แล้ว
    Ram เห็นเต็ม 8 Gb ไหมครับ ขอบคุณที่นะครับ

เห้นเต็ม ถ้าเป็น 64 ใช้ก็เต็ม

Comment

Originally posted by Drift View Post
      เห้นเต็ม ถ้าเป็น 64 ใช้ก็เต็ม

ครับถ้าใช้ 32bit ที่ใช้กันอยู้ทั่วไปไปคงมองเห็นที่ 3.25~3.5GB ประมาณนี้ล่ะครับ

แต่ถ้าเล่น 4 แถว น่าจะได้ Bandwith ที่กว้างหน่อย น่าจะเร็วดีนะเนี้ย ลองดูเลยครับ

Comment

เคยใส่แต่ 6GB ( 2+2+1+1 )บน vista 64 อ่ะครับ

เห็นครบใช้ได้ปกติ

Comment

ขอบคุณนะครับ ทุกๆความเห็น

Comment

Working...
          X