Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสงสัยกับ E6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Jill View Post
    ต้องไปฟิคในไบออสให้ตัวคูณเป็น 7 ครับ ถึงจะอ่านตรง
    ใช้ DS3 อยู่
    ไปฟิคแล้วตอน o/c ก็ไม่หายครับ.....

Comment

ไป Disable C1E ใน bios ครับ รับรองหาย

Comment

ผมว่าก็ดีแล้วนะที่มันปรับขึ้นลงตามการทำงานของเครื่อง มันจะเปลี่ยนอัตโนมัติทั้ง ตัวคูณทั้ง core voltageเลยครับ มันคงประหยัดพลังงานได้นิดหน่อยอิอิ แต่ไม่รู้จะมีผลต่ออุณหภูมิป่าว ผมใช้เมนบอร์ด GIGA DS3 เหมือนกัน เอ๋? หรือมันจะมีข้อเสียตรงไหนบ้างรึเปล่าครับ

Comment

Working...
        X