Announcement

Collapse
No announcement yet.

jibขายซะแพงเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

55

Comment

เดือนที่แล้วเพิ่งซื้อมา900กว่า ขอขายสักครึ่งราคา สัก5000 ใครสนใจหลังไมค์ได้ครับ

Comment

สมพรเทพ

Comment

Originally posted by cnm_0985 View Post
          เดี๋ยวนี้ ร้าน JIB เคลมประกัน ห่วยมาก ๆ ครับ พี่น้อง เคลม HDD ตัวเดี่ยว บอก ต้องรอ 2 อาทิตย์ ผมเคยเคลมหลายครั้งแล้ว เกี่ยวกับ HDD รอประมาณ 30 นาทีก็ได้แล้ว แต่ที่ JIB บอกต้องรอ 2 อาทิตย์ เซ็งเป็ดเลย ผมถามว่าแล้วมีช่างเช็ค HDD มั้ย ว่ามันเสียหรือไม่ เขาบอกว่า ไม่กล้าเทส เพราะว่า เทสที่ไร ไหม้ทุกที ผมก็เลยงงเลย ว่า HDD นี่เขาใช้งานกันถึงขั้นไหม้กันเลยเหรอนี่ สาขาเยอะอย่างเดี่ยว แต่เคลมประกันไม่ได้เรื่องเลย อย่าไปซื้อมันเลย ร้านประเภทนี้ ไปซื้อที่ JEDI หรือ TK ดีกว่า ผมก็เลยต้องไปเคลมที่ SYNNEX ฟอร์จูนเลยอะ เพราะพันทิพย์มันปิดปรับปรุง ไม่ถึง 20 นาที่ก็เรียบร้อยแล้วครับ

เพื่อน ๆ สังเกตมั้ย ว่า พวกร้านที่มันขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ นะ เคลมอารัยก็ช่าง มันจะบอกว่า เดี๋ยวเซ็นชื่อแล้ว รอประมาณ 2 อาทิตย์นะคะ
          คือผมก็ทำงานที่มันต้องมีการส่งเคลมเหมือนกัน แต่ผมอยุ่หน้าร้านนะ
          เวลาบอกลูกค้าว่า ได้ของเลย แล้วส่งไปศูนย์ แล้วมันเกิดไม่ได้ของขึ้นมา งานเข้านาคร้าบเจ้านาย
          ก็เรยเด๋วนี้เผื่อๆ ไว้ละกัน สัก 2 อาทิตย์ ไหนจะต้องส่งผ่านระบบร้าน ไหนจาต้องโทรไปทวงศูนย์
          เวลาท่านนำของเข้าไปศูนย์เอง มันจะไวกว่า ส่วนใหญ่หน้าร้านก็จะบอกแบบนี้อ่ะล่ะ ถ้ารอได้ก็ส่งผ่านร้านก็ได้ร้านเค้าก็อำนวยฟามสะดวกให้ แต่ก็อย่างที่ว่าอ่ะล่ะ เผื่อไว้สัก 2 อาทิตย์ อาจจะได้ก่อนภายใน สองวัน หรือ ได้ช้าภายในสองเดือน อันนี้ แล้วแต่ดวง.............จบ รายงานโดย ทีมข่าว จ๊าม

ปล.ส่วนตัวผมเอง ซื้อ ของศูนย์ไหนไปศูนย์นั้น ไม่ผ่านหน้าร้าน มาได้สัก 3 ปีละมั้ง เข็ดจาก Dแตก สมัยโน้น เหอๆ

Comment

Working...
          X