Announcement

Collapse
No announcement yet.

x3 720 BE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x3 720 BE

รบกวน ทำลิสต์ M/B ที่ใช้กับ CPU Phenom II x3 720 BE

แล้วเปิดหัวเป็น x4 ได้ให้หน่อยสิครับ

จะซื้อรุ่นนี้มาเปิดอ่ะครับ ขอทุกยี่ห้อเลยนะครับ ขอบคุณครับ

มันอาจจะไม่ได้ทุกตัวนะครับ และ มันก็อาจจะเปิดแล้ว ไม่เสถียรทุกตัว

เมนบอร์ดที่จะเปิด เว็บนอกเขาบอกว่าแนะนำเป้น ATI 790GX/SB 750

Comment

Gigabyte MA790X-DS4 BS750 4900

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
        Gigabyte MA790X-DS4 BS750 4900
        ว้าว ราคาไม่แพงเลยตัวนี้ ได้ชัวร์มั๊ยครับ หรือไม่ชัวร์ เหมือนที่ พี่ rep บน บอกอ่ะครับ

เศร้าเลย อยากได้แบบเปิดหัว อิอิ

ขอบคุณครับ แต่รุ้สึกรุ่นนี้ใน Jedi & tkcom99 ไม่มีอ่ะคับ แง ๆ ต้องลองไปหาพันทิพซะละ

รบกวนกูรู คนอื่นมาบอกเพิ่มด้วยนะค้าบ

Comment

เมนบอร์ดเปิดได้ชัวร์ครับ

ที่ต้องลุ้นจริงๆ คือซีพียูมากกว่าครับ เพราะบางตัวก็เปิดไม่ได้

Comment

บางที ถึงเปิดได้ก็ไม่ได้เสถียร นะครับ

Comment

เปิดยังไงหรอ ผมก็ใช้อยู่

Comment

ผมใช้กะ 790X/sb750
                เห็นเพื่อนบอกว่าเปิดได้เหมือนกันแต่ผมใช้กะ 7750be ยังมะได้ยืมมันเอามาลองเรย
                ไม่ลองพวก DFI ละครับ วันอังคารของเข้า saveway แล้ว ห้าพันก่าๆเอง ผมยังอยากได้เรย
                แต่ซื้อ กิ๊กกาบ๊วยมาก่อนซะละ งิ

Comment

สรุป cpu ลุ้นเอาใช่มั๊ยนิว่า cpu เปิดได้หรือไม่ได้

ไม่เกี่ยวกับเมนบอร์ด -*- กำ เวง

Comment

Originally posted by saladz View Post
                    สรุป cpu ลุ้นเอาใช่มั๊ยนิว่า cpu เปิดได้หรือไม่ได้

ไม่เกี่ยวกับเมนบอร์ด -*- กำ เวง
                    เปล่าครับ มันต้องพี่งพาทั้งสองอย่าง ถึงจะเปิดได้ครับ
                    ที่ผมบอกว่าไม่ต้องลุ้นหมายถึง เมนบอร์ด ถ้ามันเป็นรุ่นที่เปิดได้ มันก็เปิดได้ชัวร์
                    หมายความว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้ทุกตัวเปิดได้เหมือนกันหมดครับ
                    แต่ถ้าท่านซื้อเมนบอร์ดรุ่นอื่น ที่ไม่ใช่ SB750 ก็เปิดสี่หัวไม่ได้ชัวร์ครับ (Gigabyte ตัวบนก็เปิดได้และน่าใช้ตัวนึง)

แต่ที่ต้องวัดดวงเอา คือ CPU ดูรุ่นดูรหัสก็ไม่แน่ว่าจะเปิดได้ ต้องลุ้นเอง

ตอนแรกผมพูดสับสนไปหน่อย ต้องขออภัย ^ ^''
                    Last edited by estrellas; 15 Mar 2009, 09:52:24.

Comment

gigabyte ga-ma790gp-ud4h +cpu วีค 0904DPMW เปิดได้ครับใช้อยู่เท่าที่เห็นก็ของท่าน hunterwing รุ่นเดียวกันทั้งบอร์ดกับcpuวีคเดียวกัน

Comment

ยังมีอะไรซ้อนไว้อีกเยอะ ไม่มีอะไรรับประกันได้ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                          เปล่าครับ มันต้องพี่งพาทั้งสองอย่าง ถึงจะเปิดได้ครับ
                          ที่ผมบอกว่าไม่ต้องลุ้นหมายถึง เมนบอร์ด ถ้ามันเป็นรุ่นที่เปิดได้ มันก็เปิดได้ชัวร์
                          หมายความว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้ทุกตัวเปิดได้เหมือนกันหมดครับ
                          แต่ถ้าท่านซื้อเมนบอร์ดรุ่นอื่น ที่ไม่ใช่ SB750 ก็เปิดสี่หัวไม่ได้ชัวร์ครับ (Gigabyte ตัวบนก็เปิดได้และน่าใช้ตัวนึง)

แต่ที่ต้องวัดดวงเอา คือ CPU ดูรุ่นดูรหัสก็ไม่แน่ว่าจะเปิดได้ ต้องลุ้นเอง

ตอนแรกผมพูดสับสนไปหน่อย ต้องขออภัย ^ ^''

ไม่จำเป็นต้อง SB750 ก็เปิดได้ครับ แต่ขอให้เป็นรุ่นที่มีไบออสปรับ ACC (Advance Clock Calibrabion)

ซึ่่งความสามารถ ACC จะอยู่ในชิปเซาท์บริดจ์ ตั้งแต่ SB 710 ครับขึ้นไปครับ

อีกสักหน่อยคงได้เห็นเมนบอร์ทที่ใช้ชิปตัวนี้ออกมาหลากหลาย เพราะจะมาในบอร์ดราคาถูก

ซึ่งเจ้า SB750 จะติดมากับ 790GX, FX ซึ่งจะเป็นบอร์ดราคาแพงซะส่วนใหญ่

Comment

เท่าที่อ่านๆดู CPU น่าจะเปิดได้หลาย วีคนะครับ แต่อาจจะไม่ค่อยเสถียรหรือเปิดได้แต่อาจจะ OC ต่อไม่ค่อยไป

มี week 04 มั๊งครับที่น่าจะไว้ใจหน่อย (ถ้าเลือกได้)

ส่วน Phenom X3 710 ก็เปิดได้เช่นกันครับ แต่ไม่ค่อยเห็นใครเอามาเปิดเลย

Comment

Originally posted by kwangloke View Post
                              ไม่จำเป็นต้อง SB750 ก็เปิดได้ครับ แต่ขอให้เป็นรุ่นที่มีไบออสปรับ ACC (Advance Clock Calibrabion)

ซึ่่งความสามารถ ACC จะอยู่ในชิปเซาท์บริดจ์ ตั้งแต่ SB 710 ครับขึ้นไปครับ

อีกสักหน่อยคงได้เห็นเมนบอร์ทที่ใช้ชิปตัวนี้ออกมาหลากหลาย เพราะจะมาในบอร์ดราคาถูก

ซึ่งเจ้า SB750 จะติดมากับ 790GX, FX ซึ่งจะเป็นบอร์ดราคาแพงซะส่วนใหญ่

ขอบคุณครับ เพิ่งทราบว่า SB710 ก็มี ACC เหมือนกัน
                              ถ้ามีตัวใหม่ๆ แบบนี้เข้าบ้านเราบ้างคงดีน่าดูครับ

Comment

Working...
                              X