Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ซาวด์การ์ดที่ยังเพลง*Rock*เพราะๆอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ซาวด์การ์ดที่ยังเพลง*Rock*เพราะๆอ่ะครับ

ขอโทษครับ ชื่อกระทู้พิมพ์ผิดไปหน่อย อยากได้ซาวด์การ์ดที่ฟังเพลง*Rock*เพราะๆอ่ะครับ

คือผมเป็นคนชอบฟังเพลงแนวนี้มากๆ แนวอื่นก้ฟังบ้างแต่ไม่บ่อยเท่าไหร่

ช่วยแนะนำซาวด์การ์ดที่มันเหมาะมากๆหน่อยครับกับการฟังเพลงแนวrock

เช่นพวก Blink182 Muse Simple plan ร็อคๆทั้งหลายแต่ไม่ถึงกับพวกhardcore
    จะมีมั้ยครับนี้ - -

จากที่ฟังมา2ตัว x-fi xtremgamer กับ hdav1.3 รุ้สึกฟังrockแล้วยังไม่ใช่อ่ะครับ
    จากประสบการณ์ที่ท่านๆเคยฟังมา ท่านคิดว่าการ์ดไหนฟังrockเหมาะสุดอ่ะครับ
    Last edited by num10633; 15 Mar 2009, 09:50:16.

ดันครับ

Comment

2zs ก็ดีนะ

Comment

แนะนำ X-fi Music ครับปล่อยกันเยอะเลย เหมาะครับเพราะออกแนวคึกคักครับ

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
          2zs ก็ดีนะ

2zs เทียบกับรุ่นสูงๆพวกpreludeได้รึปล่าวครับ ถ้าเน้นใช้งานด้าน*ฟังเพลง*อ่ะครับ

Comment

Comment

ที่ถามแบบนี่เพราะว่าผมเคยเห็นคนในบอร์ดนี้บอกว่าชิพพวกx-fiฟังเพลงมันไม่เป็นธรรมชาติเหมือน2zsอ่ะครับ
              Last edited by num10633; 15 Mar 2009, 21:31:57.

Comment

ผมว่า เลือกลำโพง+แอมป์ น่าจะดีกว่านะครับ
                ลำโพงโตหน่อย
                แอมป์กำลังขับเยอะหน่อย น่าจะตอบโจทย์ตรงกว่า
                ถ้ายังไม่พอ
                ค่อยมาเลือกซาวด์การ์ดทีหลัง

Comment

Originally posted by phokha View Post
                  ผมว่า เลือกลำโพง+แอมป์ น่าจะดีกว่านะครับ
                  ลำโพงโตหน่อย
                  แอมป์กำลังขับเยอะหน่อย น่าจะตอบโจทย์ตรงกว่า
                  ถ้ายังไม่พอ
                  ค่อยมาเลือกซาวด์การ์ดทีหลัง
                  ใช่ครับ เลือกแอมป์ + ลำโพงดีๆก่อน

ตัวเสริมค่อยว่ากัน

Comment

หรอครับ ลองแนะนำดูหน่อยครับในงบไม่เกิน17000 ผมกำเงินมานานมากๆละไม่รุว่าเราต้องการอะไรมั้ง ได้แต่วนเวียนในบอร์ดนี้อ่ะครับ - -

ปล. เอ่อแต่ลำโพงตัวใหญ่ๆคงไม่ได้อ่ะครับเนื้อที่ไม่พอ ขอเป็น2.1ตั้งๆโต๊ะพออ่ะครับ

ปล.Bose c3 มันเท่าไหร่หรอครับ พอดีผมหลงเสน่ห์มันเข้าอ่ะครับdesignมันสวยดี
                    Last edited by num10633; 16 Mar 2009, 10:06:47.

Comment

up

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
                        2zs ก็ดีนะ
                        จริงหรอครับ หูผมมันบอกว่าเสียงนุ่มมากเลย หูผมว่า X-fi ดีกว่า ถ้าในด้านของ soundcard นะครับแล้่วถ้าไม่ถูกใจยังไง ก็ปรับ EQ เอา

แต่ก็ต้องเริ่มจา่กลำ็โพง กับ แิอมป์ เหมือนท่านด้านบนก่อนอะครับ

Comment

Originally posted by num10633 View Post
                          หรอครับ ลองแนะนำดูหน่อยครับในงบไม่เกิน17000 ผมกำเงินมานานมากๆละไม่รุว่าเราต้องการอะไรมั้ง ได้แต่วนเวียนในบอร์ดนี้อ่ะครับ - -

ปล. เอ่อแต่ลำโพงตัวใหญ่ๆคงไม่ได้อ่ะครับเนื้อที่ไม่พอ ขอเป็น2.1ตั้งๆโต๊ะพออ่ะครับ

ปล.Bose c3 มันเท่าไหร่หรอครับ พอดีผมหลงเสน่ห์มันเข้าอ่ะครับdesignมันสวยดี
                          17000 อิอิ bose ยังไม่พอเลย rock microlab x3 ริมแดงก็พอ อิอิ

Comment

Originally posted by first22948 View Post
                            จริงหรอครับ หูผมมันบอกว่าเสียงนุ่มมากเลย หูผมว่า X-fi ดีกว่า ถ้าในด้านของ soundcard นะครับแล้่วถ้าไม่ถูกใจยังไง ก็ปรับ EQ เอา

แต่ก็ต้องเริ่มจา่กลำ็โพง กับ แิอมป์ เหมือนท่านด้านบนก่อนอะครับ
                            ผมดูพวกspecเครื่องเสียงไม่เป็นจริงๆอ่ะครับเลยต้องมาปรึกษาพวกพี่ๆก่อน ตอนนี้มีแต่อีแก่A200
                            เสียงก้พอฟังได้ แต่ไม่ถูกใจเท่าไหร่เลยอยากจะหา2.1ดีๆมาใช้ฟังเพลงโดยเฉพาะ

ช่วยทีนะครับ

Comment

Originally posted by soniqer View Post
                              17000 อิอิ bose ยังไม่พอเลย rock microlab x3 ริมแดงก็พอ อิอิ
                              อ่าาาา ผมดูราคาเห็นร้านนายมั่นคงขายหมื่นห้าพันกว่าๆนิครับ

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ แต่ผมมีa200แล่วอ่าา ตอนไปซื้อก้ดู2รุ่นนี้แหละครับ
                              แต่พอฟังเบส ผมคิดว่าเบสx3มันบวมๆอ่ะครับแล้วดีไซน์ผมชอบa200มากกว่าอ่ะครับ อิอิ
                              เลยได้อีแก่มาใช้

Comment

Working...
                              X