overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: Intel จะตัดราคาซีพียู Q6600 ถึง 70% ภายในปีนี้

Wink Intel จะตัดราคาซีพียู Q6600 ถึง 70% ภายในปีนี้

สวัสดีครับ มีข่าวมาบอกเพิ่มเติมนะครับ
    เป็นที่คาดการณว่า Intel จะเริ่มเปิดสงครามราคากับ AMD โดยเอาซีพียูของดีแต่ขายไม่ดีของ Intel รุ่น Core 2 Quad Q6600 มาระหำตัดราคาลง 70% ใน Q3 ปีนี้
    ได้ข่าวแล้วกระเป๋ากะดิก.. ในปีนี้ Intel มีแผนดันซีพียู FSB 1333MHz ออกแทนของเดิม 1066 โดยจะมีผลกับซีพียูรหัส 6xxx ส่วนพวกรหัส 4xxxx จะคง FSB ไว้ที่ 1066MHz ฉะนั้นเราๆตัดใจได้เลยว่า Core 2 Duo พวก E6x00 มันตกรุ่นแน่แล้ว ส่วนรุ่นใหม่ที่จะมาแทนนั้นใช้รหัส 6x50

สำหรับซีพียู Q6600 ก็ดดนผลักดันในตกขอบไปด้วย คาดการณว่าจะตัดราคาในเวลา 2 ช่วงของปีนี้ เดิมนั้นขายอยู่ราคา $851 จะตัดราคาครั้งแรกเมษายนนี้(Q2)ลงเหลือ $530 และอีกครั้งราวๆสิงหาคม(Q3)ลงเหลือ $266 พร้อมกับ(อาจ)ออกรุ่นใหม่ Q6700 ด้วย
    ดูๆ... แล้วน่าจะดีสำหรับคนที่มอง cpu 4 core ของ intel อยู่นะครับ
    ข้อมูลจาก http://www.tech2day.info/article.php...00045&cat=news (อ่านเพิ่มเติม... นะครับ) ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะครับ

OverclockZone Member

โอ๊วววววว พระเจ้ากล้วยช่วยทอด 820ของข้าพเจ้ากำลังฟักเป็นตัวอยู่

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ถ้าเรายังพอใจในการใช้งานของเราอยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องไปตามเทคโนโลยีมันทุกเรื่องหรอกครับ เปลืองตังค์ในกระเป๋า แค่รับรู้ข่าวสารใหม่ๆไว้บ้างก็โอเคครับ
    ขอบคุณสำหรับข่าวสาร

OverclockZone Member Invisible's Avatar

และแล้ว มันก็เกิดขึ้น

OverclockZone Member mcunn's Avatar

ดีครับ ตัดๆๆๆๆๆ
    เอาให้มันถูกๆเลย
    เดี๋ยวค่อยสอย

OverclockZone Member sirapob's Avatar

สรุปว่า Q6600 มันน่าซื้อหรือป่าวเนี่ย หรือรอ Q6700 ดี หรือรอให้มี Q6900 ดี

OverclockZone Member mcunn's Avatar

Wink

Quote Originally Posted by sirapob View Post
    สรุปว่า Q6600 มันน่าซื้อหรือป่าวเนี่ย หรือรอ Q6700 ดี หรือรอให้มี Q6900 ดี
    -_-' ถ้างั้นคงไม่ได้ซื้อหรอกครับท่าน

OverclockZone Member Invisible's Avatar

รอ Octa Core

OverclockZone Member Takashi86's Avatar

รอเงินครับ

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ลดเยอะจังวุ้ย
    ปล.ม่ะไหร่การ์ดจอมันจะลดขนาดนี้บ้างหว้า หุหุ

OverclockZone Member คิม's Avatar

รอไปเล่นบัส 1333 ยาวๆเลยดีกว่า ไหนก็รอได้ยาวอยู่แล้ว

OverclockZone Member JirLe's Avatar

รอนาน ๆ พอของใหม่ออกมาราคาแรงก็ไม่กล้าจับมาเล่นอีก ก็ต้องรอต่อไปเรื่อย ๆ

OverclockZone Member damned's Avatar

รอตัวนี้ตัวนั้นออก รอตัวนี้ตัวนั้นออก มีไรจะออกอีกมั้ย หา!!

โมโหแล้วนะวึ้ย ห่ะๆ

OverclockZone Member

รอสอยของเคยแรงราคาถูก อิอิ

OverclockZone Member Reality's Avatar

คำถาม

ใครขุดขึ้นมาวะเนี่ย? -_-

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

Quote Originally Posted by Reality View Post
    คำถาม

ใครขุดขึ้นมาวะเนี่ย? -_-
    ตอบ --- คุณ Invisible คับ

เหอะๆ ดีนะคับที่คุณ Reality ทัก
    4เดือนแล้วนะเนี้ย คนตั้งกระทู้นี้ ขุดขึ้นมาทำไมแค๊ปปปปปป
    ตกใจหมดเลย

OverclockZone Member penryn's Avatar

กำจิงเพิ่งซื้อe6420มาเดือนกว่าเองยังผ่อนไม่หมด ราคาตกกานเร็วจิง

OverclockZone Member moohoo's Avatar

เทคโนโลยีไม่มีวันหยุด ยิ่งตามยิ่งอยาก

OverclockZone Member kingstonman's Avatar

โธ่ พอดีเลยวันนี้เพิ่งจะมีลูกค้ามาสั่ง ไอ้เจ้าซีพียู Core 2 Quad อยู่พอดีเลย แต่เท่าที่ผมดูราคาวันนี้มันก็ลงมาอยู่ที่ 10,280 บาทเองครับ แจ่มมากแต่ไม่รู้จะใช้คุมค่าหรือเปล่า

OverclockZone Member hikky's Avatar

Quote Originally Posted by TheBoat View Post
    ตอบ --- คุณ Invisible คับ

เหอะๆ ดีนะคับที่คุณ Reality ทัก
    4เดือนแล้วนะเนี้ย คนตั้งกระทู้นี้ ขุดขึ้นมาทำไมแค๊ปปปปปป
    ตกใจหมดเลย

คุณ Invisible เค้าตอบว่า แล้วมันก็เกิดขึ้น เพื่อตอกย้ำความจริงแค่นั้นเอง
    ตอนแรกอ่านก็งงเหมือนกันว่านี่มันข่าวเก่าแล้วนิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks