Announcement

Collapse
No announcement yet.

DS3 R.3 + D9GMH ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DS3 R.3 + D9GMH ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

พอดีเพิ่งสอย DS3 R.3 มาได้ไม่นาน เลยทดสอบกับเม็ดแรม D9GMH ผลปรากฎว่า ผมไม่สามารถเพิ่มไฟแรมได้เกิน +0.3 V เลยครับ เมื่อเพิ่มเกินนี้ ที่หน้า PC health จะฟ้องว่า DDR18V Fail ตลอดเลยครับ ไม่ทราบว่าใครใช้แล้วเจอปัญหาแบบนี้บ้าง หรือใครมีวิธีแก้ ช่วยแนะนำทีครับผม

เป็นปกติของบอร์ดนี้ครับที่จะฟ้องว่าfail

แต่เท่าที่ได้ฟังมา เห็นเค๊าบอกว่ามันก็ให้ได้ครับ

แต่ในไบออสจะขึ้นว่าfailเท่านั้น

Comment

พอ ฝืนมัน มันก็จะร้อง ติ๊ดๆๆๆ ตลอดเลยอ่ะครับ เซ็งแล้วเนี่ย

Comment

ไฟ ddr 1.8 v มันก็ปกตินี่คับ....แต่ที่มันร้องเตือน..อาจเป็นเพราะว่า ที่เมนบอร์ดคุณไม่ได้เสียบพัดลมครบทั้ง 2 หรือ 3 จุด แล้วแต่บอร์ด..ทีนี้.ในโปรแกรม Easy Tune ขวามือมีคำสั่ง pc health monitor อะไรปะมานนี้.....กดเข้าไป...มันจะให้เราตั้งรอบพัดลมว่า ถ้าพัดลมหมุนต่ำกว่า 1000 รอบ ก็ให้ร้องเตือน ....(ค่าเริ่มต้น)....ให้เราปิดตรงนี้...หรือปรับเป็น 0 มันก็จะไม่ร้องเตือน....แล้วก็ไม่มีสัญลักษณ์โผล่ขึ้นมา (รูปสามเหลี่ยมแล้วมีเครื่องหมาย !) อีกเลย....อธิบายไม่ค่อยเป็น...ลองจับจุดดูละกัน.....

Comment

ผมใช้ DS4 ก้เป็นครับในบ้างครั้ง แต่ไม่เป็นไรครับ ปกติ บางครั้งเข้าไปดูก็เป็น บ้างครั้งก็ไม่เป้น ..... แต่ .......

ตอนนี้ผมขายทิ้งไปแล้วครับ ^^"

Comment

Working...
          X