Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA for WARCRAFT3 ต่ำสุดที่+กันนัวเนียแล้วลื่นคือรุ่นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA for WARCRAFT3 ต่ำสุดที่+กันนัวเนียแล้วลื่นคือรุ่นอะไร

พอดีการ์ดจอพังหนะครับ ตัวเก่าเป็น8600GT

จะซื้อการ์ดมาใส่ใหม่แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเงินเลย

เลยอยากจะถามว่าการ์ดจอรุ่นต่ำสุดที่เล่นWARCRAFT3 - DOTAลื่นไหลไม่มีสะดุดคือรุ่นอะไรเหรอคับ

ขอทั้งค่ายแดงค่ายเขียวเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ

WarcraftIII DotA ไม่เน้นกราฟฟิคเท่าไรครับ ผมใช้ Geforce 5500 ยังเล่นได้สบายเลยครับ ยิ่งกว่านั้น CPU ผมแค่ Pentium III 866 MHz / SD Ram 128 * 3 ผมยังเล่นอยู่ทุกวันนะครับ อิอิ ใน TCGNetwork ผมสร้างห้องเอง ให้คนเข้ามาเล่น ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ เน็ต TT&T 3 Mb

Comment

gpu on broad ก็เล่นได้ครับ

Comment

ตามด้านบนคับอิอิๆๆ

Comment

ตอนนัวเนียนี่ขนาดไหนคับเพราะผมใช้8600gtยังกระตุกเลยเล่นแมพCFตอนช่วงท้ายๆ
          ที่มันเยอะมากๆ แต่ถ้าเล่นดอทเอนี่สบายๆอ่ะคับ งงกะคำว่านัวเนียตกลงฮีโร่มันทำไรกัน
          มิน่าถึงชอบไปแอบทำไรกันลับๆล่อๆกลางป่า

Comment

HD 3200 onboard สบายครับ

Comment

Originally posted by DemonDusk View Post
              ตอนนัวเนียนี่ขนาดไหนคับเพราะผมใช้8600gtยังกระตุกเลยเล่นแมพCFตอนช่วงท้ายๆ
              ที่มันเยอะมากๆ แต่ถ้าเล่นดอทเอนี่สบายๆอ่ะคับ งงกะคำว่านัวเนียตกลงฮีโร่มันทำไรกัน
              มิน่าถึงชอบไปแอบทำไรกันลับๆล่อๆกลางป่า
              มันตุ๋ยกันกลางป่าครับ

Comment

เอามือสองถูกๆ GF6200 หรือ x1300 ก็เล่นได้สบายแล้วครับ 500-600 บาทห้องมือสอง

Comment

ผมว่า กระตุกอ่ะมันอยู่ที่ cpu อ่ะครับ ลอง 3.2@4.0 ยังอ่ะครับ ไม่กระตุกเท่าไหร่ การ์ดจอผม x1300เอง อิอิ 2หัวนะ

Comment

FX 5200 ยังสบายเลยครับ
                    เกมส์มัน ยุดเดียวกับ Ragnarok เลยนะครับ เก่ามากๆแล้ว แต่มันยังไม่เสื่อมความสนุกเลยยังอยู่ได้

Comment

ถ้า เจาะจงว่าด้าน dota เท่านั้น ออนบอร์ดสมัยนี้ก้พอแล้วคับ แต่ถ้าเอาแบบเล่นได้ทุกด่านจิงๆ cf/foc หรือแมพที่คนเยอะๆ อย่างเครื่องผมสเปคตามไลเซน เจอ cf 6-6 เล่นไปถึงมาประมาณนาทีที่ 25 โหย กระตุกโคด สุด ๆ

Comment

ผมว่านะครับเอาcpuดี เเต่ gpu on broad ก็เล่นสบายเเล้วครับ

Comment

ถ้านัวเนียมากๆแล้ว Green TD ช่วงหลังๆ ออนบอร์ดก็ระวังไว้นะ 555+

แต่ผมว่า แบบพวกูนิตเยอะๆน่าจะหนักไปทา
                          CPU เช่นผม P4 3.2E Green TD หลังๆมีแอบตุก O.o

Comment

เคยเล่น saiyasard ไหมครับ

ผมว่า i7 ก็กระตุกเลยหละ 55555555555 การ์ดจออะไรก็เอาไม่อยู่

Comment

cpu + vga ที่เล่นแม็ปดราก้อนบอลไม่กระตุกนี่มีไหมครับ

Comment

Working...
                              X