Announcement

Collapse
No announcement yet.

^ ^ ถามเรื่อง E5200 หน่อยนะครับ งืดด จ้า ^ ^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^ ^ ถามเรื่อง E5200 หน่อยนะครับ งืดด จ้า ^ ^

อะนะพอดีได้งบมาแล้วนะครับอยากจะจัดผมมองไปทาง intel เพราะคาดว่าจะเอามาลากเป็น cpu ตัวแรก ครั้งแรกในชีวิตเลยครับ เลยอยากจะถาม งบไม่เกิน 3000 เมนบอรด์ตัวไหนคุ้มค่าสุดๆ ใจจริงอยากได้ Asus นะ หรือมีตัวคุ้มกว่า Asus ครับมันจะทนทานเหมือนกันไหม สำหรับ E5200 ว่าจะลากสัก 3.2-3.5 g นะครับ ซิ้งเดิมนะไม่อยากเปลี่ยน พอไหวไหมครับ
    *ภายใน 3000 บาท เมนบอรด์ตัวไหนคุ้มค่าสุดครับ สำหรับ overclock E5200 ประมาณ3.2-3.5g (ใจจริงอยากเล่น ASUS หรือท่านไหนมองตัวไหนคุ้มลองจัดมาครับ) VGA ออนบอรด์ ติดมาปัญหาในการคล๊อกไหมครับ

* อยากถาม E5200 ไม่เพิ่มไฟ ปรับแค่ตัว คูณ กับ บัส นี่ ลากไกลสุดเท่าไรครับ ซิ้งเดิม (คาำดว่าทำเป็นแต่ปรับ2อย่างนี้อ่ะ ปรับอย่างอื่นกลัวจะพัง)

*อีกอย่างหนึ่งคือไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ VGA ที่ติดเมนบอรด์มา Overclock ยากหรอครับ เห็นบางทีนัก clock ส่วนใหญ่เลือกแต่ไม่มี vga อะครับ

ถ้าท่านสงสัยงงข้อไหน ถามมาได้นะ -*- กลัวตั้งคำถามไม่รุ้เรื่อง ขอบคุณครับ

ASUS P5KPL-1600
    EP31SH2L

แค่ 3.2-3.5 ลากได้ทั้งนั้นแหละครับ

Comment

*3000 น่าจะพอหา DFI P35 DK ได้ หรือไม่งั้น เล่น Gigabyte EP31 ราวๆ 2300
      ถ้าถูกกว่าหน่อยก็ G31M-ES2L 1700 ประมาณ ทั้งหมดนี้รับรองว่า 4.0 แน่จ้า

*น่าจะ 3.5 ขึ้น ไม่แน่ใจรอท่านต่อไป

*ไม่ยากกรอหคับแต่ บัส VGA ออนบอร์ด มันลากไม่ค่อยไปจ้า ถ้ามีออนบอร์ด แนะนำหา การ์ดมาเสียบดีกว่า

Comment

ตามนัั้น

Comment

ถ้าอยากได้ ASUS ก็ต้องตัวนี้ครับ P5KPL-1600
          แต่ถ้าจะเอามาลากได้ไกลๆก็เอาตัวนี้ครับ Gigabyte EP31-DS3L ครับ

Comment

พี่ gig คับ 4G ไม่น่าจะยาก

Comment

ใช้ตัวในลายเซ็นผมได้เลยครับ 4 GHz นิ่มๆ
              ตอนซื้ออย่าลืมดู Rev. ด้วยนะครับ เวอชั่นที่แนะนำ Rev.2.1 ครับ (ล่าสุด)

Comment

Working...
              X