Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยจัดสเป็กคอม AMD ให้ทีครับผม รายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยจัดสเป็กคอม AMD ให้ทีครับผม รายละเอียดด้านในครับ

คือว่า ต้องการเอาไว้ ใช้งาน และ เล่นเกมส์ ประเภทพวก RO / PB / SF / Luna / ออดิชั่น / และ rw เพลง-หนัง และตัดต่อรูปภาพพื้นฐาน ขอเป็น AMD ที่เล่นแล้ว ลื่นๆหน่อยอ่าครับ ถ้าจะให้ดีเล่น คาบาว ได้คงจะดีอ่าครับ

ปล. งบประมาณ 9000 +- 500 อ่าครับ ช้วยทีนะครับ เคยมีคนจัดสเป็กนี้ไว้ให้ เป็นเพื่อนของผมเอง แต่อยากจะถาม กูรู ผู้รู้ว่าจะใช้แบบไหนดี รบกวนทีนะครับผม (และช้วยแนะนำร้านที่จะซื้อที ว่าที่ไหนดี ผมอยู่ จังหวัดพิจิตร นะครับ)

ขอบคุณมากมาย... ^_^

สเป็กที่เพื่อนจัดมาอ่าครับ เค้าบอกใช้ ออนบรอดก็พอไหวอ่า ดูให้ทีนะ

Amd x2 5200+
    ram 1g/800 *2 kington
    ฮาดดิส 160g
    dvd rw
    เคส ปล่าวๆ + psu แยก delux
    บรอด m3a78-cm
    ****** vga galaxy 512 (ตัวนี้ยังไม่ซื้อ จะพอไหวไหมครับ )
    Last edited by spamza; 14 Mar 2009, 15:46:27.

amd x2 5000+ 2000

ram kingston 1gb*2 1000

m/b asrock n61p-s 1500

hdd wd 160 gb 1300

case+psu 1000

vga geforce 9600 gso 3000

dvd rw 830

Comment

CPU : AMD Atlhon x2 5000+ 2.60 Ghz = 2,040
      MB : AsRock Alive NF6P - VSTA = 1,490
      Ram : Kington 1 GB*2 Bus 800 = 940
      VGA : ATi HD 4670 IceQ HIS = 3,000 <<< Power ติดเคส เอาอยู่ แน่นอนครับ
      HDD : WD 160 GB = 1,290
      Case : Case & Power = 1,000
      Total = 9,760 ฿

เกินมา 760 บาท แต่ ก็แรงพอตัวเลยนะคับ
      Last edited by lovelyarm; 14 Mar 2009, 16:24:57.

Comment

คือว่า ขอรายละเอียดด้วยนะครับ ว่าเล่น เกมส์พวกที่บอกไปดีไหม แล้ว ลื่นขนาดไหน แล้วถ้าใช้ vga ออนบรอด จะพอใช้ได้ก่อนไหม พอดี เงินไม่พออ่าครับ รบกวนด้วยนะครับคุณ adisak08 ขอบคุณครับ

แล้ว ช้วยอธิบายทีนะคับ ว่า สเป็ก ที่เพื่อนผมแนะนำมา ดีไหม อ่าครับ ใน กระทู้แรก อ่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ เลยครับ คุณ lovelyarm แล้ว เล่นเกมส์ อย่า PB ลื่นไหมครับ สเป็กนี้ แล้วอย่างเล่น RO ซัก 2-3 จอ จะมีผลมากไหมครับ สเป็กนี้

ปล. แล้วช้วยดูสเป็กด้านบนที่ผม กล่าวมาข้างต้นทีว่าดีไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

amd x2 5000+ 2000
            2048/800 OCZ 2VU8002GK 820
            MB : AsRock Alive NF6P - VSTA = 1,490
            PCIe 9500GT/512MB GAINWARD 2010

8610 ราคาแค่นี้เอง การ์ดจอแยกด้วย

เอาตามเพื่อนท่านมานออนบอร์ด 9500 ออนไลน์ได้ทุกเกม

บ้านผมยังใช้ ATI 1650 อยู่เลย**--**
            Last edited by namza; 14 Mar 2009, 17:07:44.

Comment

Originally posted by spamza View Post
              ขอบคุณมากๆ เลยครับ คุณ lovelyarm แล้ว เล่นเกมส์ อย่า PB ลื่นไหมครับ สเป็กนี้ แล้วอย่างเล่น RO ซัก 2-3 จอ จะมีผลมากไหมครับ สเป็กนี้

ปล. แล้วช้วยดูสเป็กด้านบนที่ผม กล่าวมาข้างต้นทีว่าดีไหมครับ ขอบคุณครับ
              ลื่นแน่นอน คับ ส่วน Ro สบายคับ ไม่มีผล + บอทได้อีก หลายตัว

Originally posted by spamza View Post
              คือว่า ต้องการเอาไว้ ใช้งาน และ เล่นเกมส์ ประเภทพวก RO / PB / SF / Luna / ออดิชั่น / และ rw เพลง-หนัง และตัดต่อรูปภาพพื้นฐาน ขอเป็น AMD ที่เล่นแล้ว ลื่นๆหน่อยอ่าครับ ถ้าจะให้ดีเล่น คาบาว ได้คงจะดีอ่าครับ

ปล. งบประมาณ 9000 +- 500 อ่าครับ ช้วยทีนะครับ เคยมีคนจัดสเป็กนี้ไว้ให้ เป็นเพื่อนของผมเอง แต่อยากจะถาม กูรู ผู้รู้ว่าจะใช้แบบไหนดี รบกวนทีนะครับผม (และช้วยแนะนำร้านที่จะซื้อที ว่าที่ไหนดี ผมอยู่ จังหวัดพิจิตร นะครับ)

ขอบคุณมากมาย... ^_^

สเป็กที่เพื่อนจัดมาอ่าครับ เค้าบอกใช้ ออนบรอดก็พอไหวอ่า ดูให้ทีนะ

Amd x2 5200+
              ram 1g/800 *2 kington
              ฮาดดิส 160g
              dvd rw
              เคส ปล่าวๆ + psu แยก delux = ที่ผมจัดให้ แค่ PSU ติดเคส ก็ไหวครับ สบายๆ งบไม่บานด้วย
              บรอด m3a78-cm = MB ตัวนี้มันเกินความจำเป็น หน่ะคับ เดียวงบบานปลายด้วยคับ
              ************ vga galaxy 512 (ตัวนี้ยังไม่ซื้อ จะพอไหวไหมครับ )

Comment

CPU : AMD Atlhon x2 5000+ 2.60 Ghz = 2,040
                Ram : Kington 1 GB*2 Bus 800 = 940
                VGA : ATi HD 4670 IceQ HIS = 3,000 <<< Power ติดเคส เอาอยู่ แน่นอนครับ

เผื่อ เล่น ออฟไลน์ ด้วย ผมว่า ท่านคงไม่เล่นแต่ เกมส์ ออนไลน์ ตลอดชีวิตหรอกคับ

Comment

ถ้าเล่น RO เป็นประจำ แนะนำให้ เลี่ยง ATI จะดีกว่า เฉพาะรุ่นใหม่ ๆ น่ะ ...

กาตุกโคด ต้องปิด effect เล่น

Comment

เกมเน่า

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                      ถ้าเล่น RO เป็นประจำ แนะนำให้ เลี่ยง ATI จะดีกว่า เฉพาะรุ่นใหม่ ๆ น่ะ ...

กาตุกโคด ต้องปิด effect เล่น
                      อันนั้นคงเป็นที่ไดรเวอร์แล้วหล่ะคับ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ คุณ lovelyarm

และพอจะแนะนำได้ไหม ว่าจะไปซื้อ อุปกรณ์ได้ที่ไหน เพราะว่าตอนนี้ผมบวช พระอยู่ จะสึกเดือน เมษายน และอยุ่ จังหวัด พิจิตร พอจะมีร้านแถวๆ นี้ ที่ราคา พอๆกับ พันทิพย์ หรือ Jib ไหมครับ ถ้าพอรู้ช้วยบอกทีนะครับ

Comment

เอา ตามคุณ lovelyarm เลยครับ แหล่มแล้ว

การ์ดจอ 4670 ถือว่าแรงใช้ได้
                          เล่น pb dmc4 ได้สบาย

Comment

ลองดูแผนที่นี้ละคับ

J.I.B ที่พิจิตร คงไม่มีอ่ะคับ ลองดูจังหวัดใกล้ๆละกันครับ

http://www.jib.co.th/TH/contactus.asp?Lang=TH

ช่วยได้เท่านี้แหล่ะครับ ผมมันก็คนกรุงเทพฯ อ่ะคับ

ถ้ายังไงหา J.I.B จังหวัดใกล้ๆ พิจิตร ไม่ได้ ก็ ลองหาร้านแถวๆนั้นไปถามๆ แล้วเทียบราคาดูละกันคับ
                            Last edited by lovelyarm; 15 Mar 2009, 22:24:45.

Comment

ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

Working...
                              X