Announcement

Collapse
No announcement yet.

การทดแรมคืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การทดแรมคืออะไร

แล้ววทำกันอย่างไร

คือการทำให้บัสของแรมเท่ากับซีพียูครับ จะช่วยเวลา oc ครับ จะทำให้แรมทำงานไม่หนัก ลากได้ไกล

Comment

แล้วทำไงมั้งคับ เห็น 1:1 5:4 ไรงี้คับทำกันอย่างไร แล้วคิดอย่างไรให้ได้1:1เป็นต้น

Comment

1:1 ก็บัสx2 ไง เช่น FSB 200 x 2 = 401 อะ

น่าจะใช่นะรอผู้รู้อีกทีจ้า

Comment

อยากรู้ด้วยคนครับ

Comment

Originally posted by helpkung View Post
            แล้วทำไงมั้งคับ เห็น 1:1 5:4 ไรงี้คับทำกันอย่างไร แล้วคิดอย่างไรให้ได้1:1เป็นต้น
            1:1 ก็ปรับบัสแรมให้ต่ำที่สุดครับ มันก็จะทดเป็น 1:1 ส่วนทดอย่างอื่นก็ปรับบัสแรมขึ้นมาครับ ต้องดูแรมด้วยนะครับว่าลากได้แค่ใหน

Comment

อ่านในบอร์ด Overclock เลยครับ

Comment

Working...
              X