Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อเน็ตของร้านเน็ตหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เครื่องแม่กับ server นั้น แยกกันนะครับ เครื่องแม่ไว้คิดเงิน / ส่วน server นั้นไว้ จัดสรรเส้นทาง internet ให้คนในร้านท่านเล่น hi5 ไปพร้อมกันเล่นเกมไปแบบไม่ lag หรือถ้าไม่ลง server หา router ที่ จำกัด bandwidth ได้ ครับ ซึ่งถ้าใช้ router ธรรมดาตัวเดียวนั้นรับรองเปิด web ที่ เกม lag ลุกค้าหายหมดแน่ ครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 1110 1118 รับวางระบบ

Comment

จ้างครับ ถ้าไม่มีเวลาศึกษา

Comment

ผมว่าน่าจะทำ Server นะครับ ถึงเน็ตเส้นเดียวเราก็สามารถจำกัดความเร็วของแต่ละตัวได้
        เช่นเน็ต 5 M แบ่งไป Net3 // Game2

แล้วก็จำกัด Upload ของ Hi5 หรือ Upload Download โดยรวม
        ลงทุนครั้งเดียว ผมถือว่าคุ้มครับ

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่าน
          นี้แหละครับปัญหาเพื่อนตัวดีผมมันทำร้านเน็ตแต่มาให้ผมสอบเกือบทุกอย่างเรื่องแลนตัวก็อยู่ไกลกัน
          คุยกันทางโทรศัพท์แล้วไม่รู้จะอธิบายยังไงมันเยอะัมากมาย-*-
          เครียดเลยตู

Comment

อ่านจนจบ เน็ตอย่างเดียวหรือว่า เน็ต&เกมส์ อ่า
            สงสัยจะเป็นเน็ต & เกมส์ ผมก็กำลงัจะทำ แต่เริ่มต้นที่เน็ตอย่างเดียวก่อน อิอิ เข้ามาหาความรู้ด้วยคนนะท่าน จขกท

Comment

ทำร้านเน็ต อย่าลืมขอใบอนุญาตฉายนะครับ 5 ปี 5000 บาทครับผม

อาจไม่เกี่ยวกับที่ถาม แต่เตือนไว้นะครับ

Comment

ถ้าต้องการคำปรึกษาแอดมาได้ครับผม email อยู่ในเวปผม ตามลายเซ็นต์

ยินดีให้คำปรึกษาทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by nobeeta View Post
                  อ่านจนจบ เน็ตอย่างเดียวหรือว่า เน็ต&เกมส์ อ่า
                  สงสัยจะเป็นเน็ต & เกมส์ ผมก็กำลงัจะทำ แต่เริ่มต้นที่เน็ตอย่างเดียวก่อน อิอิ เข้ามาหาความรู้ด้วยคนนะท่าน จขกท
                  เน็ตบวกเกมครับผม

Comment

Originally posted by dataxeon View Post
                    ทำร้านเน็ต อย่าลืมขอใบอนุญาตฉายนะครับ 5 ปี 5000 บาทครับผม

อาจไม่เกี่ยวกับที่ถาม แต่เตือนไว้นะครับ
                    ใบอนุญาตฉายมันคืออะไรเหรอครับเี๋ดี๋ยวจะได้เอาไปบอกเพื่อนถูก

Comment

Originally posted by Byakuya View Post
                      ถ้าต้องการคำปรึกษาแอดมาได้ครับผม email อยู่ในเวปผม ตามลายเซ็นต์

ยินดีให้คำปรึกษาทุกท่านครับ
                      ขอบคุณมากเลยท่านถ้ามันไม่ไหวจริงๆจะให้มันปรึุกษาท่านแล้วกันนะครับ

Comment

Working...
                      X