Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังดูเหมือนแกล้งถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังดูเหมือนแกล้งถาม

แต่ผมไม่รู้จริงๆนะครับ

คือที่เขาบอกว่าโหลดบิท กันทั้งวัน มันคืออะไร โหลดได้จากที่ไหนมั่ง แล้วมีอะไรให้โหลดมั่ง แล้วมีไวรัสมั้ยครับ

แล้วเปิดบอท ด้วย มันคืออะไร

ผมเพิ่งเคยใช้คอมได้ สองเดือน เพิ่งติดเน็ตได้เดือนกว่าๆ

ของคุณนะครับ

เปิดบอทบิทเนี๊ยไม่ทราบน้าคะ
    แต่โหลดบิทเนี๊ย ขอตอบแบบรู้น้อย
    ประมาณว่า
    มีเว็บที่ให้อัพโหลดและดาวน์โหลดอ่ะคะ

ประมาณว่า peer to peer ติดต่อกันระหว่างเครื่องอ่ะเป่า = =' มั๊ง คือสมาชิกเว็บจะอัพโหลดไปไว้ แล้วใครจะดาวน์โหลดก็ได้

คล้ายๆเป็นการแลกเปลี่ยนกัน โดยมีกฎระเบียบของแต่ละเว็บ ไป เช่น ค่า ratio ในการ Up/down ถ้าหาก Download มากๆ ไม่ปล่อยต่อเลย ค่า ratio ต่ำกว่าที่ข้อตกลงกำหนดไว้ ก็อาจจะถูกตัดจากการเป็นสมาชิกเว็บ หรือตามแต่ระเบียบที่เว็บนั้นๆตั้งไว้คะ

การปล่อยต่อ ก็ คือ เราโหลดอะไรมา พอโหลดเสร็จแล้ว ยังไม่ต้อง stop มัน มันจะ upload เพื่อให้คนอื่นๆได้โหลดต่อ ในกรณีที่มีคนโหลดไฟล์นั้นๆนะ

คนที่โหลดทั้งวันก็ คงเป็นเนตแบบ เหมาจ่ายรายเดือน

ได้ช่วยอะไรบ้างไหมเนี๊ยเรา หรือ งง กว่าเดิม >.<

Comment

ช่วยได้พอสมควรเลย ขอบคุณมากครับ

แต่อยากรู้ว่าเขาโหลดไรกันมั่ง มีไรให้โหลดมั่ง แล้วโหลดได้จากที่ไหน แล้วมันจะมีไวรัสป่าวครับ

Comment

Bit --> Bit-torrent เป็นการแชร์ไฟล์บนอินเตอร์เน็ตรูปแบบหนึ่งในระบบ Peer-to-Peer ครับ

โดยจะมีเว็บไซต์ที่มาปล่อยไฟล์บิทเป็นสื่อกลาง ระหว่างเครื่องที่ปล่อยไฟล์ และเครื่องที่ดูดไฟล์

สำหรับไฟล์นั้น มีทุกประเภทครับ ทุกอย่างที่เป็นไฟล์ จะซอฟแวร์ หนัง เกมส์ ทุกอย่างครับ

การโหลดและแชร์นั้น ต้องมีโปรแกรมประเภท Bit-torrent ครับ ซึ่งหาดาวน์โหลดได้ทั่วไป เช่น Bit-tornado / bitcomet / Azereus และอื่นๆ อีกมากมายครับ

ส่วนเว็บที่ให้บริการแชร์ไฟล์ หรือเป็นสื่อกลางนั้น ถ้าเป็นเว็บของไทย จะมีการสมัครสมาชิกและกติกาที่ค่อนข้างเยอะอยู่ ซึ่งโดยส่วนมาก ให้แชร์กันสำหรับสมาชิกเท่านั้น และต้องทำตามกติการเขาด้วย

ส่วนเว็บบิทที่เป็นของ ตปท. จะไม่ค่อยมีกติกาไรมาก ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิกซะส่วนใหญ่ครับ

เว็บบิทในไทย แน่นอนว่าเวลาโหลดหรือแชร์ต้องเร็วกว่าการใช้บิทของ ตปท. ครับ

เอาเป็นข้อมูลพอสังเขปละกันครับผม

Comment

พูดจิงๆจากใจเรยนะครับ

ที่เปิดไว้ทั้งวันหน่ะ ไม่ไช่ไรหรอก โหลดหนังโป๊ทั้งน้าน ผมละคนนึ่ง

Comment

ของคุณมากครับ

ที่เปิดไว้ทั้งวันหน่ะ ไม่ไช่ไรหรอก โหลดหนังโป๊ทั้งน้าน ผมละคนนึ่ง

ขอมั่งได้มั้ยครับ ที่โหลดอะครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post

คิคิ คอนเฟิร์ม ได้จาก ที่อยู่และรูปภาพใช่ไหมคะ ^^ ล้อเล่นน้า

Comment

มานตอบยากนิดนึง พอคุ้นเคยแล้ว รู้แค่ว่า DOWNLOAD ตรงธรรมดาแทบไม่ได้ใช้เลยหุหุ

พอใช้แล้วติดใจ มานโลหดเรื่อยๆอ่ะครับ มีไรคนปล่อยมาก็โหลดกานเลยไม่ได้ปิดเครื่องไง เพราะว่าโหลดตลอด

Comment

มีข้อมูลทุกอย่างที่อยากได้

อ๋อ มีเวปบอดด้วย อันนี้อย่างแนะนำให้เข้าไปนะครับ เป็นสังคมดีๆอีกแห่งหนึ่งเลยละ

Comment

เดี๋ยวรอเล่นเวปผมนะ ผมกำลังจะเปิดเวปบิท สิ้นเดือนนี้แหละครับ

Comment

เปิดบอท ก็ไอ้พวก ขี้เกียจเล่นเกมส์ แต่อยากได้ตัวละครเลเวลสูงๆมาใช้

ให้คอมเป็นคนเล่นแทนไง

Comment

แล้วเปิดบอทไว้โหลดบิทมีด้วยเหรอ

Comment

เปิด บอท ใช้กับเกมส์ ออนไลน์

เปิด บิท เอาไว้โหลด 9ล9

Comment

Originally posted by magzaa View Post
                            เปิด บอท ใช้กับเกมส์ ออนไลน์

เปิด บิท เอาไว้โหลด 9ล9
                            หมายความว่าไรครับ

Comment

9ล9 ก็ ฯลฯ ไง

โหลดอะไรทั่วไปไง แปลไม่ออกเหรอ

Comment

Working...
                              X