overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ฟังดูเหมือนแกล้งถาม

ผู้มาเยือนที่เป็นมือใหม่
    Guest

Default ฟังดูเหมือนแกล้งถาม

แต่ผมไม่รู้จริงๆนะครับ

คือที่เขาบอกว่าโหลดบิท กันทั้งวัน มันคืออะไร โหลดได้จากที่ไหนมั่ง แล้วมีอะไรให้โหลดมั่ง แล้วมีไวรัสมั้ยครับ

แล้วเปิดบอท ด้วย มันคืออะไร

ผมเพิ่งเคยใช้คอมได้ สองเดือน เพิ่งติดเน็ตได้เดือนกว่าๆ

ของคุณนะครับ

OverclockZone Member ounzo's Avatar

เปิดบอทบิทเนี๊ยไม่ทราบน้าคะ
    แต่โหลดบิทเนี๊ย ขอตอบแบบรู้น้อย
    ประมาณว่า
    มีเว็บที่ให้อัพโหลดและดาวน์โหลดอ่ะคะ

ประมาณว่า peer to peer ติดต่อกันระหว่างเครื่องอ่ะเป่า = =' มั๊ง คือสมาชิกเว็บจะอัพโหลดไปไว้ แล้วใครจะดาวน์โหลดก็ได้

คล้ายๆเป็นการแลกเปลี่ยนกัน โดยมีกฎระเบียบของแต่ละเว็บ ไป เช่น ค่า ratio ในการ Up/down ถ้าหาก Download มากๆ ไม่ปล่อยต่อเลย ค่า ratio ต่ำกว่าที่ข้อตกลงกำหนดไว้ ก็อาจจะถูกตัดจากการเป็นสมาชิกเว็บ หรือตามแต่ระเบียบที่เว็บนั้นๆตั้งไว้คะ

การปล่อยต่อ ก็ คือ เราโหลดอะไรมา พอโหลดเสร็จแล้ว ยังไม่ต้อง stop มัน มันจะ upload เพื่อให้คนอื่นๆได้โหลดต่อ ในกรณีที่มีคนโหลดไฟล์นั้นๆนะ

คนที่โหลดทั้งวันก็ คงเป็นเนตแบบ เหมาจ่ายรายเดือน

ได้ช่วยอะไรบ้างไหมเนี๊ยเรา หรือ งง กว่าเดิม >.<

Guest

ช่วยได้พอสมควรเลย ขอบคุณมากครับ

แต่อยากรู้ว่าเขาโหลดไรกันมั่ง มีไรให้โหลดมั่ง แล้วโหลดได้จากที่ไหน แล้วมันจะมีไวรัสป่าวครับ

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

Bit --> Bit-torrent เป็นการแชร์ไฟล์บนอินเตอร์เน็ตรูปแบบหนึ่งในระบบ Peer-to-Peer ครับ

โดยจะมีเว็บไซต์ที่มาปล่อยไฟล์บิทเป็นสื่อกลาง ระหว่างเครื่องที่ปล่อยไฟล์ และเครื่องที่ดูดไฟล์

สำหรับไฟล์นั้น มีทุกประเภทครับ ทุกอย่างที่เป็นไฟล์ จะซอฟแวร์ หนัง เกมส์ ทุกอย่างครับ

การโหลดและแชร์นั้น ต้องมีโปรแกรมประเภท Bit-torrent ครับ ซึ่งหาดาวน์โหลดได้ทั่วไป เช่น Bit-tornado / bitcomet / Azereus และอื่นๆ อีกมากมายครับ

ส่วนเว็บที่ให้บริการแชร์ไฟล์ หรือเป็นสื่อกลางนั้น ถ้าเป็นเว็บของไทย จะมีการสมัครสมาชิกและกติกาที่ค่อนข้างเยอะอยู่ ซึ่งโดยส่วนมาก ให้แชร์กันสำหรับสมาชิกเท่านั้น และต้องทำตามกติการเขาด้วย

ส่วนเว็บบิทที่เป็นของ ตปท. จะไม่ค่อยมีกติกาไรมาก ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิกซะส่วนใหญ่ครับ

เว็บบิทในไทย แน่นอนว่าเวลาโหลดหรือแชร์ต้องเร็วกว่าการใช้บิทของ ตปท. ครับ

เอาเป็นข้อมูลพอสังเขปละกันครับผม

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

พูดจิงๆจากใจเรยนะครับ

ที่เปิดไว้ทั้งวันหน่ะ ไม่ไช่ไรหรอก โหลดหนังโป๊ทั้งน้าน ผมละคนนึ่ง

Guest

ของคุณมากครับ

ที่เปิดไว้ทั้งวันหน่ะ ไม่ไช่ไรหรอก โหลดหนังโป๊ทั้งน้าน ผมละคนนึ่ง

ขอมั่งได้มั้ยครับ ที่โหลดอะครับ

OverclockZone Member ounzo's Avatar

Quote Originally Posted by Cesc View Post

คิคิ คอนเฟิร์ม ได้จาก ที่อยู่และรูปภาพใช่ไหมคะ ^^ ล้อเล่นน้า

OverclockZone Member yoshiki2006's Avatar

มานตอบยากนิดนึง พอคุ้นเคยแล้ว รู้แค่ว่า DOWNLOAD ตรงธรรมดาแทบไม่ได้ใช้เลยหุหุ

พอใช้แล้วติดใจ มานโลหดเรื่อยๆอ่ะครับ มีไรคนปล่อยมาก็โหลดกานเลยไม่ได้ปิดเครื่องไง เพราะว่าโหลดตลอด

OverclockZone Member

มีข้อมูลทุกอย่างที่อยากได้

อ๋อ มีเวปบอดด้วย อันนี้อย่างแนะนำให้เข้าไปนะครับ เป็นสังคมดีๆอีกแห่งหนึ่งเลยละ

Banned

เดี๋ยวรอเล่นเวปผมนะ ผมกำลังจะเปิดเวปบิท สิ้นเดือนนี้แหละครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

เปิดบอท ก็ไอ้พวก ขี้เกียจเล่นเกมส์ แต่อยากได้ตัวละครเลเวลสูงๆมาใช้

ให้คอมเป็นคนเล่นแทนไง

OverclockZone Member singha's Avatar

แล้วเปิดบอทไว้โหลดบิทมีด้วยเหรอ

OverclockZone Member magzaa's Avatar

เปิด บอท ใช้กับเกมส์ ออนไลน์

เปิด บิท เอาไว้โหลด 9ล9

OverclockZone Member singha's Avatar

Quote Originally Posted by magzaa View Post
    เปิด บอท ใช้กับเกมส์ ออนไลน์

เปิด บิท เอาไว้โหลด 9ล9
    หมายความว่าไรครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

9ล9 ก็ ฯลฯ ไง

โหลดอะไรทั่วไปไง แปลไม่ออกเหรอ

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

เปิดบอทคือการเปิดโปรแกรมช่วยเล่นเกมครับ พวกเกมแนว RPG อ่ะ ให้มันเดินเอง ยิงเอง ตายเอง เรื่องของมัน เราไม่ต้องเข้าไปเล่นอ่ะครับ (ตอนนี้ก็เปิดอยู่)

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

Quote Originally Posted by Cesc View Post

-----------------------------------------
    เป็นยังไงครับ หนังโป๊เกิดมาไม่เคยดูเลยครับ

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

Quote Originally Posted by ThePing View Post
    เดี๋ยวรอเล่นเวปผมนะ ผมกำลังจะเปิดเวปบิท สิ้นเดือนนี้แหละครับ
    เปิดจิงป่ะครับ เดี๋ยวลากเพื่อนมาเข้าร่วมด้วย แล้วจะเปิดรับกี่ที่นั่งเอ่ย

Quote Originally Posted by guru View Post
    -----------------------------------------
    เป็นยังไงครับ หนังโป๊เกิดมาไม่เคยดูเลยครับ
    น่าเชื่อมั๊ยท่าน

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

อื้ม....บิทนี่ก็แหล่งรวมของฟรีนี่นะ

เชื่อว่าหลายคนที่ติดเนตไฮสปีด ก็เปิดเครื่องทั้งวันทั้งคืนเพื่อโหลดบิตกันทั้งนั้

เอาหมดล่ะคร๊าบบ ทั้งหนังทั้งโปรแกรม (หนังโป๊ก็เอ้า!!!)

....แต่ใช้ให้พอดี จะถนอมพีซีคุณนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks