สวัสดีครับ รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ

notebook ผม แบ่งเป็น 2 partition C กับ D ครับ

D เก็บข้อมูลจนเต็มแล้ว ข้อมูลสำคัญบางส่วนอยู่บน desktop drive C ครับ

ปัญหาตอนนี้ คือ boot window ไม่ขึ้นครับ เป็นหน้าจอสีฟ้าๆ ขณะกำลัง boot window

ผมเลย ใส่แผ่น xp ที่ผมมีอยู่ ลง window xp อีกอันหนึ่ง

สรุปว่า drive C มี wondow xp 2 อันครับ

หลังจากลงเสร็จ สามารถเปิดใช้งานอันที่2ได้ แต่ไม่สามารถ ก้อปไฟล์จาก xp อีกอันหนึ่งได้ครับ

เข้าโฟล์เดอร์ desktop ของ xp อันแรกไม่ได้ครับ

จนปัญญาจริงๆครับ

อยากทราบว่า ถ้า format drive C ทิ้ง จะสามารถเก็บข้อมูลที่ต้องการบน desktop ได้ไหมครับ

ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ