Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับยังไงให้ DMC 4ลื่นครับก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับยังไงให้ DMC 4ลื่นครับก

..
    Last edited by bank4848; 17 Jul 2010, 18:53:43.

ผมใช้ 1650pro ลื่นดีอะ

Comment

ผม 7300 GS
      ก็ปกตินะ มีหนืดๆ ช่วงที่เข้าป่า เพราะมันกว้าง
      ปรับ Framerate ให้ไม่เป็น MAX framerate ครับ
      แล้วมันจะลื่น ถ้าการ์ดไม่แรง

Comment

Framerate มีแต่ variable กับ 60 fps max อะครับ ผมเอง variable

แต่มันเดินช้าไปอะครับ ไม่กระตุก

Comment

แบ๊คอัพเซพเกมส์ไว้ แล้วลอง ลบ-ลงเกมส์ ใหม่สักรอบมั้ยคัฟ เผื่อจะหาย (มั่วอีกและ 555)

Comment

ลองทุกอย่าง low ปิดเอฟเฟคทุกอย่าง resolution 800*600 ให้มันต่ำสุดๆไปเลย

ลองว่าลื่นมั้ย แล้วค่อยๆเพิ่มมาทีละอย่างว่าเครื่องไหวแค่ไหน

แต่ถ้าเอาต่ำสุดหมดแล้วยังไม่ลื่นก็ จบข่าวครับ -*-

Comment

การ์ดจอน่าเป็นห่วงครับ

Comment

GF 7050
                ซื้อการ์ดจอมาใส่ครับ GF8600GT ราคาประมาณ 1780 บาท
                ปล.คิดยังไงเอา onboard มาเล่น DMC4 มันไม่กระตุกก็บุญแล้วครับ
                ปรับ low หมดก็อืดครับ
                ปล2. ทุกท่านที่อ่านดูดีๆนะครับ GF7050 onboard 100% มันจะดูถูกคนทำเกมไปมั้ย
                ภาพออกจะสวยดันเอาไปเล่นบน onboard มันยอมให้เล่นก็ดีแล้วครับ ไม่ใช่เกมออนไลน์สักหน่อย

Comment

VGA low ทุกอย่างยังกระตุก

Comment

...
                    Last edited by bank4848; 17 Jul 2010, 18:54:12.

Comment

.....
                      Last edited by bank4848; 17 Jul 2010, 18:54:31.

Comment

Originally posted by bank4848 View Post
                        ถามอีกนิดนะครับ
                        ถ้าผมเล่น gera of war กับ lost planet จะกระตุกรึเปล่าครับ
                        สั้นๆไม่รอดครับ

Comment

Originally posted by bank4848 View Post
                          ถามอีกนิดนะครับ
                          ถ้าผมเล่น gera of war กับ lost planet จะกระตุกรึเปล่าครับ
                          เล่นการ์ดจอออนบอร์ดเนี่ยนะ......สงสารเครื่องจังเลย........อิอิ

Comment

ซื้อการ์ดจอด่วนเลยท่าน

Comment

ผมแถมให้นิดนึงละกัน
                              GF6800 มันแรงกว่า 7050 หลายเท่าเลยนะครับ

เลขการ์ดจอ เทียบเลขหน้าอย่างเดียวไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                              X