Announcement

Collapse
No announcement yet.

p4 530 ร้อนแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p4 530 ร้อนแค่ไหน

คือผมมี p4 530 3.0GHz กะว่าจะขาย แต่ลองมาดูความร้อนแล้ว เปิดเครื่องประมาณ55-60องศา แต่ถ้าเล่นเกมส์ก็ 80องศา ไม่แน่ใจว่าปรกติดไหม ถ้าไม่ปรกติก็คงไม่ขาย เอาไปเจาะรูทำเป็นพวกกุญแจดีกว่า

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

เปิดใช้งานได้ปาว
    ถ้าเปิดติดใช้งานได้ แปลว่าปกติ

Comment

ทาซิลิโคนรึป่าวครับ

ร้อนมากๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
        คือผมมี p4 530 3.0GHz กะว่าจะขาย แต่ลองมาดูความร้อนแล้ว เปิดเครื่องประมาณ55-60องศา แต่ถ้าเล่นเกมส์ก็ 80องศา ไม่แน่ใจว่าปรกติดไหม ถ้าไม่ปรกติก็คงไม่ขาย เอาไปเจาะรูทำเป็นพวกกุญแจดีกว่า

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ร้อนกว่าของผมนิดนึ่งนะครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้รุ่นเดียวกะท่านเลย แต่เล่นเกมไม่ถึง 80 ประมาณ 70-74 จัดสายไฟข้างในให้โล่งๆ ครับ ช่วยได้ และระบายอากาศดีๆ หน่อย

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ เรื่องความร้อน เมื่อก่อนผมใช้ซิ้ง 9700NT ก็เปิดเครื่องอยู่ที่สัก55องศา แต่เล่นเกมส์ไม่เกิน65 พอใช้ซิ้งเดิมนี้ขึ้นมาเยอะเลย มันก็ยังเล่นได้ไม่ดับนะ แต่ไม่ค่อยกล้าที่จะขายเลย

Comment

เคยใช้ แต่เพิ่งขายไปทั้งชุด เปิดเครื่องก็53-58 เล่นเกมก็70-80 ของผมซิงค์+พัดลมเดิมนะครับ
            สงสัยจะปกตินะครับ..

Comment

Working...
            X