Announcement

Collapse
No announcement yet.

RE5 เลื่อน ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RE5 เลื่อน ?

ผมสงสัยครับ ว่ามันประกาศทำจริงๆหรือเปล่าหรือว่าแค่เพียงเลื่อนวางตลาดเท่านั้น

ถ้าตามความเห็นของผมแล้วมันก็ 50-50 แต่ถึงจะบอกว่า RE5ทางCapcom จะพล็อตลงPCนั้นก็ยังไม่มีใครยืนยันว่าเป็นจริงซะด้วยมีแต่ข่าวออกมา2-3ข่าวว่าRE5จะลงPCแต่ไม่มีใครมายืนยันหรือเขียนข่าวเลยเช่นเวปดังๆพวก Gametaillar Gamespot IGN PC Gamer มันน่าแปลกไหม

อีกอย่างนึงก็คือ กำหนดการวางจำหน่ายนั้นทาง Capcom บอกมาว่าจะออกวันที่ 13 มีนาคม2009 ซึ่งจุดนี้มันเป็นกำกำหนดการของต่างประเทศอย่างไม่ต้องสงสัย แต่มันก็น่าแปลกมากๆแปลกตรงที่ว่าขนาดวันนี้วันที่ 15 เวปบิทนอกก็ยังไม่มีใครเอาของ PC มาปล่อยเลยมีแต่ของX-Boxเกลื่อนไปหมดซึ่งจุดนี้แหละที่ทำให้ผมเริ่มไม่แน่ใจสะแล้วว่ามันไม่ได้ทำหรือมันเลื่อน ?

แต่การเลื่อนวางจำหน่ายของRE5มันก็ไม่มีข่าวอะไรออกมาเลยว่าจะเลื่อนวางตลาดแต่กลับเงียบมีแต่คนรีวิวในเครื่องX-Boxต่อกๆๆๆแต่ของ PC กลับไม่มีข่าวอะไรเลยเงียบกริบเหมือนไม่เคยมีข่าวเกมนี้บน PC ซะอย่างนั้น

ดังนั้นผมว่าอย่าเพิ่งคาดหวังมากจะดีกว่าไหมรอดูข่าวอีกหน่อยว่ามันทำมาจริงๆหรือเปล่า ?

คิดว่าไงกันบ้าง เอ่ย?

ว่างั้น เงียบๆ

Comment

เพราะมันยังไม่ถึงเวลาลงเครื่อง PC ไงครับ

ผมยังไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับกำหมดการลงเครื่อง PC ที่แน่นอนเลย

อีกอย่าง RE5 ก็เพิ่งโดนพิษกางปลาติดคอไป เล่นออกมาก่อนตัวจริง

ได้แต่รอต่อไปละครับ เพราะเกมส์เด็ดๆมักลง console ก่อนสักพักแล้วตามด้วย PC

Comment

CAPCOM มันเจ้าพ่อมัลติครับ
        ยังไงก็ลง PC แต่ก็ช้ากว่าเครื่องอื่นเค้า

Comment

ที่บอกว่าวันที่ 13 เดือนนี้ ไม่ใช่ว่าเว็บ amazon มันมั่วเหรอครับ -*-

Comment

Originally posted by 11pm View Post
            ที่บอกว่าวันที่ 13 เดือนนี้ ไม่ใช่ว่าเว็บ amazon มันมั่วเหรอครับ -*-

ใน Online Station บอกนะครับ
            PC Gamer เคยบอกแต่ไม่ยืนยัน

มี2ที่นี้แหละที่บอกว่าออก 13 แต่เงียบครับ เหอๆ

เหงยืนยันสะอย่างดีว่าจะออกพร้อมกัน สุดท้ายก็มาแค่ X-Box ซะงั้นเลยยย><

Comment

ผมไปคุ้ยที่ไหนไม่รุ้ รุ้สึกเกมแฟกมั้ง

เลื่อนไปมิถุนาคับ -0-

Comment

ผมมี ps3 นะแต่ยังไม่เล่น หุหุ รอเล่นของ pc อิอิ ที่จริงไม่มีเงินซื้อแผ่นนั้นเอง

Comment

Originally posted by [aom]club View Post
                  ผมมี ps3 นะแต่ยังไม่เล่น หุหุ รอเล่นของ pc อิอิ ที่จริงไม่มีเงินซื้อแผ่นนั้นเอง
                  เหตุผลโดนใจครับ เอาไป 5 โหลกเหอๆ เปงผมยืมตังพี่และเพราะพี่ก็อยากเล่นฮ่าๆ

Comment

ช่วงหลังๆมานี่ CAPCOM ทำเกมให้ Console ก็มักจะทำให้ PC ด้วยเสมอครับแค่ออกช้ากว่า console 3-6 เดือนครับ

Comment

Originally posted by PinBall View Post
                      ช่วงหลังๆมานี่ CAPCOM ทำเกมให้ Console ก็มักจะทำให้ PC ด้วยเสมอครับแค่ออกช้ากว่า console 3-6 เดือนครับ

เขาว่าออกวันที่ 30 มีนานะครับคงไม่น่าจะเลื่อนขนาดนั้นหรอกมั้ง - -"ยาวไกลจริงๆ 3-6เดือน เเค่เลื่อน1อาทิตย์ยังไม่อยากจะรอเลย-0-

Comment

^
                        ตามสถิติแล้วน่าจะเกิน 30 เดือนนี้นะครับ

Comment

เหมือนDMC แหละครับ ขายของconsole ไปก่อน แล้วค่อยออกPCทีหลัง
                          ถ้าออกพร้อมๆกัน รายได้จะหดหายไปเยอะแน่นอน

Comment

มัวแต่ไปรีเมคของภาค Wii อยู่
                            เสดเมื่อไหร่ ค่อยไปทำของ PC ครับ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                              มัวแต่ไปรีเมคของภาค Wii อยู่
                              เสดเมื่อไหร่ ค่อยไปทำของ PC ครับ

ลงWii อีกแระ - -*มาแรงเจงๆ เด๋วนี้เกมใหม่ๆดีๆไปลง Wiiทั้งนั้น

1. Fantal Frame 4
                              2. RE5
                              3. BIOHARDZARD Darh Chronicles
                              4. RE Umbella Chronicles
                              5. Dead Rising

จะซื้อ Wii มาเล่นเลยดีไหมเนี่ย - -*

Comment

Working...
                              X