Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องครับใครใช้การ์ดจอของasus en7600GT silent ช่วยผมหน่อยครับ พี่น้อง T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องครับใครใช้การ์ดจอของasus en7600GT silent ช่วยผมหน่อยครับ พี่น้อง T_T

เซตค่าสีไม่เป็นอ่ะครับ ผมใช้จอ samsung 932b กะการ์ดจอ asus en7600GT silent คือจอสีมันจะคอนทราสท์กันจนดำเลยอ่ะครับเวลาดูหนังผ่านโปรแกรม พวก realplayer vlc powerDVD แต่สีจะจางๆเลาดูกับ window media player(สีไม่คอนทราสท์เลย) เวลาจะดูหนังก็จะต้องมาปรับใน nvidia control... ทุกครั้งเลยอ่ะครับพอเปิดใหม่ก็ต้องเซตใหม่อีก ......-*-
    มันเป็นเพราะอะไรฤาครับ และผมจะทำไงดี ผมพึ่งเคยใช้จอ LCD ด้วยง่ะ

ปล จอมันมีfunction magic color ผมตั้งเป็น intelligent อ่ะถ้าไม่ตั้งสีมันจะจืดๆซีดๆแต่พอตั้งแล้วสีที่desktop สวยดี แต่ในโฟโตชอปอย่างแปร๊ดเลยอ่ะ -*-
    สรุปแล้วมันเป็นที่การ์ดจอรึเป็นที่จอครับ เอ๊ะรึเป็นที่ตัวผมไม่ดี

แถวนี้มั้ง

Comment

เคยใช้อยู่นะ ปกติผมไม่ได้ไปปรับอะไรบคัวการ์ดเลย จะปรับที่จอตลอด

Comment

เห็นรูปจขกท.แล้วรู้สึก. . .

Comment

Working...
        X