Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้มานานแล้วครับ ว่า เมนบอด กับ การ์ดจอ มันต้องสัมพันกันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้มานานแล้วครับ ว่า เมนบอด กับ การ์ดจอ มันต้องสัมพันกันไหม

อย่างถ้าผมใช้ เมนบอด ราคา สัก1750 บาทแต่การ์จอผมใช้พวกสูงๆๆเช่น GTX 285 หรือ 295 งี้มันจะทำงานรีดประสิทถาพของการ์จอออกมาใช้ได้หมดไหมครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

แน่นอนอยู่แล้วครับ เหมือนท่อน้ำเล็กๆ ต่อให้น้ำมามากแค่ไหน ก็ออกมาแค่เท่าที่ท่อจะทำได้นั่นแหละ - -*

(ไอ้มุขน้ำ ไอ้มุขท่อ ไอ้มุขถังนี่ อาจารย์ชอบเอามาเปรียบกับกระแสไฟฟ้าในวงจรอิเล็กทรอนิกส์บ่อยๆ มีทุกเรื่องเลย)

Comment

ได้
      ต้องดู CPU มากกว่า
      P4 3.0 GHz + GTX 295 - -"

Comment

ขึ้นอยู่กับ CPU มากกว่า

Comment

^^
          มาเนียน

Comment

MB ไม่เกี่ยวเลย เน้น CPU ครับ

Comment

ตามข้างบน เนียนอีกคน คริๆ

Comment

CPU E2xxx + GTX295 ก็เน่าอยู่ดี 555

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ได้
                  ต้องดู CPU มากกว่า
                  P4 3.0 GHz + GTX 295 - -"
                  ลื่น แกร๊กๆ

Comment

ตั้งแต่เปลี่ยนจาก8600GT มาเป็น9600GT เห็นผลขึ้น 1 เท่าตัว สเปคตามลายเซ็น

Comment

ถ้า MB ท่านเป็น PCI-Ex 16X ยังไงก็แรงพอกันครับ
                      ถ้า CPU ใช้ตัวเดียวกันด้วยนะครับ

แต่ส่วนมากคนที่มีตังใช้ VGA แพงๆ เข้าก็อยาก OC ก็เลยเอาบอร์ดดีๆด้วยมั้ง 5555+

แต่ส่วนใหญ่ ถ้าการ์ดจอเป็นหมื่น อย่างอื่นก็คงอยากให้มันดูดีๆเหมือนกันอะครับ อะนะ มันพูดยาก -*-

Comment

ตามท่านข้างบน แบบเนียน

Comment

ผมใช้ 9800 GTX + แต่ใช้ CPU แค่ E4500 core 2 เล่น GTA4 ไม่ลื่นเลยครับ นั้นละ มันของคู่กัน (เกี่ยวไหมนิ)

อย่าง 9800 GTX+ คู่กับ E8400 น่าจะเหมาะ

ส่วน GTX295 น่าจะเหมาะกับพวก 4 หัว Core2 Quad Q9400 หรือตระกูล Core2 Quad มั้งครับ

ผิดถูกไงไม่ทราบ ครับ แค่ความคิดส่วนตัว

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
                            ผมใช้ 9800 GTX + แต่ใช้ CPU แค่ E4500 core 2 เล่น GTA4 ไม่ลื่นเลยครับ นั้นละ มันของคู่กัน (เกี่ยวไหมนิ)

อย่าง 9800 GTX+ คู่กับ E8400 น่าจะเหมาะ

ส่วน GTX295 น่าจะเหมาะกับพวก 4 หัว Core2 Quad Q9400 หรือตระกูล Core2 Quad มั้งครับ

ผิดถูกไงไม่ทราบ ครับ แค่ความคิดส่วนตัว
                            เค้าถามถึงเมนบอร์ดไม่ใช้เหรอท่าน~ สำหรับผมถ้ามันเป็น PCIE16 เหมือนกันผมว่าไม่ต่างเลย จะต่างก็แค่เวลาเอามา OC กันบอร์ดถูกๆมันก็ไปไม่ได้ไกล

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
                              เค้าถามถึงเมนบอร์ดไม่ใช้เหรอท่าน~ สำหรับผมถ้ามันเป็น PCIE16 เหมือนกันผมว่าไม่ต่างเลย จะต่างก็แค่เวลาเอามา OC กันบอร์ดถูกๆมันก็ไปไม่ได้ไกล
                              ถูกครับ +1

M/B ดีๆ มันช่วยทำให้เรา OC ได้ดี และเสถียรมาขึ้นครับ ..

และ PCI-E16x มันก็ขึ้นอยู่กับ M/B ว่า Support 1.0 หรือ 2.0

ครับท่าน ^.^-

Comment

Working...
                              X