Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ผมจะเปลี่ยนไปใช้GTX285 อยากทราบว่ามันต่างกันเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ผมจะเปลี่ยนไปใช้GTX285 อยากทราบว่ามันต่างกันเยอะไหมครับ

ตอนนี้ผมจะเปลี่ยนไปใช้GTX285 อยากทราบว่ามันต่างกันเยอะไหมครับ กับ 9800gtและGTX260 co 216 spo ผมใช้จอ 22 นิ้ว ครับ แล้วช่วยแนะนำ ชัพพาย ตัวดีๆๆราคา ไม่แพงเท่าไร ด้วยนะครับขอบคุณพี่ๆๆทุกคน

การ์ดหัวเดียว 285 แรงสุดแระ

PSU TT750/850W ตามงบเลย
    Last edited by maxx2007; 15 Mar 2009, 15:22:13.

Comment

TT 750W ครับ เป็นอย่างน้อยจะดีมาก ถ้าใหว 850 เลย

Comment

ถ้าเป็น icute 750 w จะไหวไหมครับพี่วิกร ผมเผื่ออานาคตจะเปลี่ยนไป i7 ด้วยครับ แต่คงใช้การ์ตัวเดิมพี่วิกรหรือท่านอื่นๆๆว่าตัวไหนพอไหวราคาไม่แพงมากอะครับ เพราะหมดงบแล้วครับ เหอๆๆ

Comment

ICUTE ต้องตัว 900W ครับ ผมแนะนำตัวนี้ครับ

แต่ถ้าไม่ OC ก็ พอได้ครับ 750W

Comment

icute 750 w ใช้ i7 การ์จอ GTX 285 ภ้าไม่ oc พอไหวไหมครับพี่วิกร ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนเลยนะครับเมื่อก่อนผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเลยครับ ตอนนี้ผมพอรู้แล้วครับ ขอบคุณพี่วิกรและพี่ๆน้องๆๆทุกคนครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ

Comment

ลองอ่านดูครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=420871

Comment

ผมว่าซื้อเท่าที่ซื้อไหวดีกว่าครับ ตอนนี้ไม่ได้ซื้อ i7 ใช้ 750W ไม่ OC ก็ใช้ได้ครับ ถ้าจะซื้ออนาคต ผมก็แนะนำ ICUTW 900W ถูดสุดแล้วครับ 4500 ที่เหลือยี้ห้อ ดังๆ วัตส์ขนาดนี้ ราคา 7-8000 หมดครับ แพงและดีจริงตามราคา

ถ้าซื้อไม่ไหวก็อย่างไปคิดให้ปวดห้วครับ ลองใช้ 285 ดูก่อน มันแรงมากนะครับถ้าเทียบกับของเดิม
                อีกอย่างถ้าคิดจะเปลี่ยน CPU ผมว่า แค่ซื้อ PSU ใหม่มันเรื่อง จิบๆครับ เมื่อเทียบกับเงินที่ต้องเตรียมไว้เปลี่ยนทั้ง CPU MB RAM ที่ เกือบ 30000 จริงใหมครับ

Comment

ขอบคุณพี่วิกร และ คุณ Gtx9800 และทุกคน ถ้าICUTW 900W ผมว่างบน่าจะไหวอยู่ครับกะจะเปลี่ยนpusเพื่ออนาคตไปเลยครับ ขอบคุณครับ
                  Last edited by pkjk; 15 Mar 2009, 16:40:29.

Comment

จัดไป แรงๆ เลย

Comment

ตอนนี้ ลังเล ระหว่าง ICUTW 900W กับ T T 750W ตัวไหนดีกว่าครับ สำหรับใช้กับ i7+GTX 285

Comment

ซื้อ ICUTE ไปนั้นแหละครับ เกิบตังไปทำอย่างอื่นครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          TT 750W ครับ เป็นอย่างน้อยจะดีมาก ถ้าใหว 850 เลย
                          ผมใช้ตามลายเซ็น TT650 w ใช้ทำงาน ด้านCAE load หนัก ทั้งcpu และ285 ดูจากอุณหภูมิที่พุ่งขึ้น และเล่นเกมอย่าง farcry2 1680*1050 aa8x และที่เหลือสุดหมด และเทส 3dvantage หลายรอบ มาก ซึ่งไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย โดยที่บ้านผมไฟค่อนข้างตกบ่อย วัดเอง บ่อยจนกัว ups จะไปก่อนกำหนด ซึ่งถ้าฝนตกก็จะดับบ่อยๆเลย แต่ก็ไม่เคยมีปัญหาใด เลยสงสัยอยากถามว่า ต้องเปลี่ยนเป็นTT750w ไหม เห็นคุณว่าอย่างน้อย ขอคำแนะนำด้วย

คำนวนwatt ของTT
                          http://www.thermaltake.outervision.com/Power

Comment

มีงบซื้อเลยครับ แรงมากมายๆ

Comment

Originally posted by RED_C View Post
                              ผมใช้ตามลายเซ็น TT650 w ใช้ทำงาน ด้านCAE load หนัก ทั้งcpu และ285 ดูจากอุณหภูมิที่พุ่งขึ้น และเล่นเกมอย่าง farcry2 1680*1050 aa8x และที่เหลือสุดหมด และเทส 3dvantage หลายรอบ มาก ซึ่งไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย โดยที่บ้านผมไฟค่อนข้างตกบ่อย วัดเอง บ่อยจนกัว ups จะไปก่อนกำหนด ซึ่งถ้าฝนตกก็จะดับบ่อยๆเลย แต่ก็ไม่เคยมีปัญหาใด เลยสงสัยอยากถามว่า ต้องเปลี่ยนเป็นTT750w ไหม เห็นคุณว่าอย่างน้อย ขอคำแนะนำด้วย

คำนวนwatt ของTT
                              http://www.thermaltake.outervision.com/Power
                              เอาแบบนี้ดีกว่าครับ ผมเองก็ไม่เคยลอง PSU ทุกตัวหรอกนะครับ ใช้บ่อยๆ ก็ 4-5 ยี้ห้อตามงบประมาณที่เข้าฝากมาปรกอบเท่านั้นครับ

คำว่า 600 650 750 W ของแต่ละยี้ห้อ ถึงมันจะมี โลโก้ 80+ ที่เราชอบเอามาตัดสินกันว่า มันดีมันเต็ม เวลาใช้งาน จริงๆ มันไม่เหมือนกันนะครับ
                              บางยี้ห้อ เขียนมากกว่าแต่เอาจริงๆ สู้อีกยี้ห้อที่เขียน น้อยกว่าไม่ได้ก็มีเยอะครับ ลองถามหลายๆท่านที่ใช้ สเปคแรงๆดูได้ ผมว่าหลายท่านมีประสบการจริงๆมาแล้ว

ถ้ามีของอยู้แล้ว ก็สังเกตุง่ายๆครับ ระบบทำงานเต็มที่เมื่อไร ไม่ดับ ก็ไม่มีปัญหาครับ อย่ารู้ว่า เผื่อสำรองได้อีกแค่ใหนก็ OC เข้าไปครับ ถ้าเริ่มออกอาการก็ ใช้เท่าเดิมดีกว่าแปลว่าของที่เราใช้มัน พอดีๆ ไม่มีสำรองมากเท่าไร
                              ถ้ามันไม่ดับใช้ดี แปลว่า PSU เรา ยังเหลืออีกพอสมควร ครับในsystem ปกติครับ

ถ้าใช้แล้วไม่ดับ ไม่ต้องเปลี่ยนครับ
                              ---------------------------------------------------------------------------
                              ส่วน UPS ลองดูง่ายๆครับ ใช้ปกติ แล้วดึงปลัก UPS ออกเลยครับ ดูว่าคอมเรายังเปิดได้อีกกี่นาที ระยะเวลาการเปิดได้ สั้นกว่าตอนแรกใหม ถ้าสั้นกว่า แบท UPS อาจเสื่อมครับ (เอาแค่มีเวลาพอ save งานสำคัญได่ก็พอครับ) แล้วรีบ ปิดเครื่อง

ถ้า ไฟดับ คอมดับตาม UPS คงเสื่อมแล้วครับ เพราะไม่มีไฟสำรองเหลืออยู่เลยครับ

Comment

Working...
                              X