Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ RAID0 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ RAID0 ครับ

ผมมี HDD 250 GB x 4 ตัว เป็น Seagate 250 Lot เดียวกัน 2 ตัว
    Samsung 250 GB 1 ตัว Seagate 250 GB อีก 1 ตัว
    ขอรบกวนถามผู้รู้ครับ
    1.ทั้ง 4 ตัวต่อพร้อมกันทำ RIAD-0 พร้อมกันได้ไหมครับ(คนละ Lot คนละยี่ห้อ แต่ความจุเดียวกัน)
    2.ก่อนทำ RAID ต้อง Format HDD แต่ละตัวก่อนหรือไม่ครับ
    3.ขั้นตอนการลง Windows ในการทำ Raid ครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

1ต้องลองดูครับ บางบอร์ดได้ครับ บางบอร์ดอาจจะไม่ได้ครับ
    2 ไม่ต้องครับ เดียวมันมีให้FORMAT จากวินโดว์
    3อันนี้ลองดูในหน้าเวปนะครับ

Comment

Working...
    X