Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟผม Drop มาก ตั้งอย่างไรดีอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟผม Drop มาก ตั้งอย่างไรดีอ่ะ

ผมตั้งใน Bios GA-EP45 UD3R ตั้งไฟ VCore ไป 1.45v ใน CPU-Z 1.40v ถ้าผมต้องการไฟ 1.5v ผมต้องตั้งไปที่ 1.55 หรือ ผมตั้งไฟ 1.4v รัน E7200 ที่ 4.0GHz ได้ ผมตั้งใน Bios
    1.40v แต่ CPU-Z บอกว่า 1.36 ผมต้องตั้งไฟสูง ๆ ดักไว้ก่อนหรือ ถึงจะได้ค่าที่ต้องการ
    Attached Files

ไฟทำไม ไม่นิ่งอ่ะ มันกระโดดไปกระโดดมา

Comment

ต้องการจะสื่อว่าไฟดรอปไป 0.04v - 0.05v @vCore ??

ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรการที่จะมี vDrop บอร์ดหลายตัวมันก็เป็นกัน

Comment

จะแก้อย่างไร ผมอยากได้ 1.4v เพื่อดัน E7300 ไป 4.0GHz

Comment

Originally posted by lampofgod View Post
          จะแก้อย่างไร ผมอยากได้ 1.4v เพื่อดัน E7300 ไป 4.0GHz
          ยัดไฟเผื่อไปสิครับ 1.5 ใน bios มันก้ดรอปลงมาเองและ

Comment

Super PI 32M ไม่ผ่านอ่ะทำงานได้ใหม แต่ 16M ผ่าน
            Last edited by lampofgod; 15 Mar 2009, 16:29:17.

Comment

Originally posted by lampofgod View Post
              Super PI 32M ไม่ผ่านอ่ะทำงานได้ใหม แต่ 16M ผ่าน
              เพิ่มไฟไปอิกครับเอา CPUZ ว่าครับ

Comment

เข้าไปในหัวข้อ MIT. แล้ว Enbled Load-Line Calibration ครับ เพียงเท่านี้ไฟ Cpu ก็จะไม่ดรอปอีกต่อไป

Comment

ถึง Enbled Load-Line Calibration ยังไงก็ดรอป

Comment

ถ้าไฟไม่ดร๊อปก็ไม่ใช่gigabyteนะสิ

Comment

Working...
                    X