Announcement

Collapse
No announcement yet.

เเรม Bus 800 ใส่ M/B ที่รองรับ เเรมบัส 667 ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เเรม Bus 800 ใส่ M/B ที่รองรับ เเรมบัส 667 ได้ไหม

ตามนั้นเลยครับ
    คือจะเปลี่ยนเเรมครับ เเต่ mb ของผม ซัพพอตเเค่ บัส 667 อะครับ
    1.อยากทราบว่าถ้าผมจะซื้อ เเรมบัส 800 มาใส่จะใส่ได้ไหม

ได้ครับ แต่แรมจะวิ่งเท่าบัสสูงสุดที่เมนบอร์ดรองรับครับ
    ดังนั้นแรมก็ะวิ่งที่บัส 667 ครับผม

Comment

ได้ ( รันทำงานที่บัส 667 ถ้า Auto )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ได้ ( รันทำงานที่บัส 667 ถ้า Auto )
        ถ้า auto ก็วิ่งที่667 เเต่ถ้าไม่ ออโต้ ก็คือ oc ประมาณได้ไหมครับ ว่าจะลากไปได้ไกลเเค่ไหน
        เครื่องผมก็
        p4 631 3.0ghz
        mb p5gc-mx/1333
        667/1*2 kingston
        hdd 200 sumsung
        asus gf8800gt 512
        psu delux 450w

Comment

Originally posted by phatcharadet View Post
          ถ้า auto ก็วิ่งที่667 เเต่ถ้าไม่ ออโต้ ก็คือ oc ประมาณได้ไหมครับ ว่าจะลากไปได้ไกลเเค่ไหน
          เครื่องผมก็
          p4 631 3.0ghz
          mb p5gc-mx/1333
          667/1*2 kingston
          hdd 200 sumsung
          asus gf8800gt 512
          psu delux 450w
          ต้องลอง (ง่ายๆ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ต้องลอง (ง่ายๆ)
            555 ตอบซะผมเเทบหงายหลังเลย
            มีอีกคำถามครับ ถ้าใส่ 4gb xp32bit จะเหนในmy com 3กว่าๆ
            เเล้ว ระบบใช้ได้จิงเท่าไหร่ครับ หรือว่า 3gb เท่าที่เหนใน my com ครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

เท่าทีเห็นครับ 3GB กว่าๆ

Comment

ชอบคุณสำหรับ ทุกๆคำตอบครับ

Comment

Working...
                X