Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400+P5E แรงแบบพอเพียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400+P5E แรงแบบพอเพียง

พึ่งได้มาจากห้อง IT เลยขอลองหน่อย ยังไม่มีเวลาไล่ไฟหาจุดเสถียร แต่ยอมรับว่าลากง่ายมันดี จากที่เคยใช้ E5200 แต่ก็มั่วๆอยู่หน่อย มีอะไรก็แนะนำได้ครับ
    Spec: P5E@Rampage >> E8400+V8 >> Geil Ultra 800 2x2 >> HD4850 >> HDD RAID0 >> Raidmax 530ss

เปลี่ยนตอนนี้ลองไล่เพิ่มดูอีกหน่อย แต่ยังรัน ORTHET ไม่ผ่านเครื่อง Restart เอง ไฟไม่พอรึว่าแรมไม่ไหว
    ไฟ CPU มัน Drop ส่วนไฟ RAM 2.1V ยังไม่กล้าลองอัดมากกว่านี้น่ะ เพิ่มไฟเฉพาะ CPU กะ RAM นอกนั้น Auto หมด

แต่แปลกตรงอุณหภูมิ CPU ตอนใช้เดิมๆ Idle 40-41 เพิ่มไฟมาเท่านี้ ก็ขึ้นมาอีกหน่อย ต่างจาก E5200 ที่เคยใช้

ผลการ OC Test SuperPI

Aqumark

3DMark06
    Last edited by aongmo; 16 Mar 2009, 08:38:38.

ถ้าจะ Orthos ให้ลองสักชั่วโมงครึ่ง แล้วอย่าลืมปรับ Priority 9 นะครับ

Comment

รัน pi 32m 2หัว กับ รัน orthos จิ จาได้รุ้วาาเสถียรมั้ย

Comment

บัส 500 Up
        จัดไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          บัส 500 Up
          จัดไป

Comment

บัส 500 เขาทำกันยังไงครับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
              ถ้าจะ Orthos ให้ลองสักชั่วโมงครึ่ง แล้วอย่าลืมปรับ Priority 9 นะครับ
              ใช้ไฟน้อยจัง รอผมได้ขา 775 ของ v8 ก่อนค่อยมาไล่ดูใหม่ ตอนนี้ตั้งแปะไว้เฉยเอาเคสนอนกับพื้น

Comment

CPU แต่ละตัวไฟไม่เท่ากันครับ

Comment

Originally posted by aongmo View Post
                  ใช้ไฟน้อยจัง รอผมได้ขา 775 ของ v8 ก่อนค่อยมาไล่ดูใหม่ ตอนนี้ตั้งแปะไว้เฉยเอาเคสนอนกับพื้น

ผมใช้ซิ้งเดิมๆตัวบางๆของอินเทลที่เขาแถมมาในกล่องนั่นแหละครับ ไม่งั้นจะลากมากกว่านี้อีก

แค่นี้ฟูลโหลด 75-78องศาแล้วครับ เลยต้องลากแบบกำหนดไฟ+ความร้อนว่าไหวที่เท่าไหร่

ก็เลยมาลงตัวที่ไฟ 1.120v ความเร็วที่ orthos ได้ผ่านก็เท่านี้ เลยหันมาเล่นกับแรมอีกนิด อิอิ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                    ผมใช้ซิ้งเดิมๆตัวบางๆของอินเทลที่เขาแถมมาในกล่องนั่นแหละครับ ไม่งั้นจะลากมากกว่านี้อีก

แค่นี้ฟูลโหลด 75-78องศาแล้วครับ เลยต้องลากแบบกำหนดไฟ+ความร้อนว่าไหวที่เท่าไหร่

ก็เลยมาลงตัวที่ไฟ 1.120v ความเร็วที่ orthos ได้ผ่านก็เท่านี้ เลยหันมาเล่นกับแรมอีกนิด อิอิ

ใช้แรมอะไรครับ กระซิปบอกกันหน่อยซิ

Comment

Originally posted by aongmo View Post
                      ตั้งแปะไว้เฉยๆ อย่าเพิ่งไปอัดมันเลยคับ เดี๋ยวขน m/b มันจะหาย

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                        ตั้งแปะไว้เฉยๆ อย่าเพิ่งไปอัดมันเลยคับ เดี๋ยวขน m/b มันจะหาย
                        ลองไปแล้วครับ รอไม่ไหววันอังคารถึงจะได้

Comment

Working...
                        X