Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขึ้น window geniune แก้ไขได้หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้น window geniune แก้ไขได้หรือป่าวครับ

มันขึ้นตลอดเลย ทั้งตอน เปิดเครื่อง เล่นเกมส์อยู่ ก็ขึ้น เด้งออกบ่อย รำคาญมาก ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขยังไงครับ ทั้งๆที่ไม่เคย อัพเดท ปิดออโต้อัพเดท ตลอด ไม่รู้มันมาทางไหน ใครพอแนะนำได้บ้าง

ซื้อของแท้สิครับ แก้ได้แน่นอน เรื่องพวกนี้มาถามมันออกจะ ...

Comment

เหอ ๆ เรื่องพวกนี้คิดไม่ออก ถาม google ซิ

Comment

เดี๋ยวนี้แก้ยากครับ ลองหาในเว็บต่างประเทศ MS รู้ทันแทบทุกทางแล้ว

Comment

Originally posted by Pongneng2007 View Post
          มันขึ้นตลอดเลย ทั้งตอน เปิดเครื่อง เล่นเกมส์อยู่ ก็ขึ้น เด้งออกบ่อย รำคาญมาก ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขยังไงครับ ทั้งๆที่ไม่เคย อัพเดท ปิดออโต้อัพเดท ตลอด ไม่รู้มันมาทางไหน ใครพอแนะนำได้บ้าง
          เล่นเกมที่พอร์ทมาจาก x-box ก็โดนได้... ตัวดีซะด้วย

ปล.
          1. ซื้อแท้ๆเลยครับได้ support ด้วย เคยโทรไปถาม/แก้ไขปัญหา ก็คุยดีไม่พาอารมณ์เสีย XP ไม่แพงครับ
          2. หากคิดจะทดลองอีกสักระยะแต่ไม่อยากเห็นป๊อปอัพนี้(ทดลองตลอดชีพว่างั้น) Google ครับ เพียบ...

ปล.2
          อิงคำพูดชาวบ้านเล็กๆครับ VGA/CPU ซื้อได้แต่ทำไมชอบดูปลาดาวกันจังเลย(windows ปลอมโดนจับได้)

Comment

ใช้ Vista ไม่มีเตือนให้รำคาญใจดีครับ

แต่ล็อกไปเลย 555+

Comment

ตามนี้ครับ สำหรับ XP จำไม่ได้แล้วว่าเอาจากเว็บไหน

1. คลิกปุ่ม Start -> Run พิมพ์คำสั่ง regedit แล้วคลิกปุ่ม OK เพื่อเปิดโปรแกรม Registry Editor ขึ้นมา
              2. ที่หน้าต่างโปรแกรม Registry Editor คลิกเลือกเมนู File -> Export แล้วระบุปลายทางสำหรับเก็บไฟล์แบ็กอัพรีจิสทรีเอาไว้ เผื่อกรณีเกิดความผิดพลาดในการแก้ไข
              3. จากนั้นคลิกไปที่คีย์
              >> HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\WindowsNT\CurrentVersion
              \Winlogon\Notify Delete แล้วตอบยืนยันด้วยปุ่ม OK เพื่อลบคีย์ดังกล่าวนี้ออกไป เสร็จแล้วให้เปิดโปรแกรม Registry Editor
              5. เปิดหน้าต่าง Windows Explorer แล้วเปิดไปที่โฟลเดอร์ C:\Windows\System32 จากนั้นให้หาและเปลี่ยนนามสกุลของไฟล์ wgalogon.dll และ wgatray.exe ให้เป็นนามสกุล .alt ทั้งสองไฟล์
              6. รีสตาร์ทวินโดว์ จากนั้นคลิกปุ่ม Start -> Run พิมพ์คำสั่ง regsvr32 %windir%\system32\LegitCheckControl.dll /u แล้วคลิกปุ่ม OK
              7. รีสตาร์ทวินโดว์สอีกครั้ง แล้วเปิดหน้าต่างคอมมานพรอมพ์ขึ้นมาใหม่ พิมพ์คำสั่ง del %windir%\system32\wgalogon.alt กดปุ่ม Enter แล้วตามด้วย del %windir%\system32\wgatray.alt กดปุ่ม Enter และ del %windir%\system32\legitcheckcontrol.dll กดปุ่ม Enter
              8. เปิด Registry Editor แล้วไปที่คีย์
              >> HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\WindowsNT\CurrentVersion
              \Winlogon\Notify > ลบ WGA...
              HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\
              CurrentVersion\Uninstall

Comment

หากยังไม่ได้ ให้ลองทำตามนี้ดูนะครับ >> How to: มาทำ Window$ XP ของคุณให้เป็น Window$ Genuine ด้วย Trick ง่ายๆ

แต่ผมว่า ถ้าพอมีตังค์ ก็ซื้อของแท้มาใช้เลยครับ

Comment

แก้ง่ายๆครับ ถามพี่กูล เลยครับ

Comment

แวะดู

Comment

Microsoft Geniune Maker 2009

เป๊ะ อิอิ

(ผิดกฏป่าวเนี่ยผม - -'')

Comment

แตกไฟล์แล้วสั่ง Run เลยครับ เสร็จ มันจะรีสตารทเองรอบนึงแล้วปัญหา Windows Genuie ก็หายไป

http://gotoknow.org/file/phandtak/RemoveWGA.rar

Comment

Working...
                        X