Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับพอร์ต sata นิดนึงค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับพอร์ต sata นิดนึงค่ะ

คือหนูอยากรู้ว่าพอร์ต sata น่ะค่ะ มันสามารถใส่ HDD เพิ่มตอนที่เครื่องอยู่ในวินโดว์ได้หรือเปล่าคะ
    เหมือนกับ Flash Drive แบบนั้นได้หรือเปล่า หรือว่าไม่ได้ต้องปิดเครื่องก่อนทุกครั้งคะ

แล้ว e-sata ทำงานเหมือนกับ sata ในเครื่องหรือเปล่าคะ?

ขึ้นกับเมนบอร์ดรุ่นนั้นๆ ว่ามีฟังค์ชั่น รึปาว

Comment

ถ้า external hard drive สามารถทำได้ครับ โดยผ่าน e-sata
      แต่ถ้า internal ทำไม่ได้ครับ ไม่รู้ตอบถูกไหมแค่อยากตอบตามหัวใจครับ

Comment

Liverpool ถล่มผี 2-1 แล้ว ดีใจด้วยนะคร้าบบบบบ

Comment

4-1 ครับ ติดลมจากมาดริดไปหน่อย กรั๊กๆๆๆ

Comment

โอ้ววว มือมันพลาดได้ยังไง ดีใจด้วยนะคร้าบบบ เห็นเชียร์อยู่นิ

Comment

นั่นดิ อยากรู้เหมือนกัน
              ถ้าทำได้เหมือนกันก็แสดงว่า e-sata ก็ไม่มีประโหยดอะไรนอกจากอยู่ท้ายเครื่องให้เสียบได้ง่าย

Comment

wait a munite !!!

Comment

eSATA ความเร็วอ่าน-เขียนมันเร็วกว่า flashdrive ทั่วไปครับ

Comment

Originally posted by hikky View Post
                    นั่นดิ อยากรู้เหมือนกัน
                    ถ้าทำได้เหมือนกันก็แสดงว่า e-sata ก็ไม่มีประโหยดอะไรนอกจากอยู่ท้ายเครื่องให้เสียบได้ง่าย
                    นั่นแหละคำตอบ

ปล.เพิ่งลง win ให้ชาวบ้านมา... มันก็สั่ง Remove ได้ครับ ไอ้ Internal Sata น่ะ แต่ปัญหามันคือ สายมันอยู่ในเคส คงไม่ค่อยมีคนที่มีความพยายามต่อสายมาด้านนอกหรอกมั๊ง ...

Comment

Originally posted by alice View Post
                      นั่นแหละคำตอบ

ปล.เพิ่งลง win ให้ชาวบ้านมา... มันก็สั่ง Remove ได้ครับ ไอ้ Internal Sata น่ะ แต่ปัญหามันคือ สายมันอยู่ในเคส คงไม่ค่อยมีคนที่มีความพยายามต่อสายมาด้านนอกหรอกมั๊ง ...
                      งี้นี่เอง เปลือยอยู่เดี๋ยวลองดูดีกว่า อิอิ

Comment

ถ้า gigabyte จะมี sata ที่เป็นสีม่วงๆ ครับ จำชื่อไม่ได้ เสียบปุ๊บเด้งรับทันทีเลยครับ แต่ถ้าเสียบกับ sata ธรรมดา รู้สึกจะ hang หรือไม่เห็นเลยครับ

Comment

จขกท ไปไหน ไม่มาดูกระทู้เลยหว่า -*-

Comment

แล้วตกลงมันทำแบบ Plug n Play ได้หรือเปล่าคะเนี่ย หนูเองก็ไม่กล้าลองด้วยอะ กลัวของพัง

กรี๊ดดดด!!!! กะจั๊ว

Comment

Originally posted by nununu View Post
                              โอ้ววว มือมันพลาดได้ยังไง ดีใจด้วยนะคร้าบบบ เห็นเชียร์อยู่นิ
                              พลัยเกย์เก้าหก - - ชอบจิงๆ

Comment

Working...
                              X