Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ EXT harddisk ไฟตก อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ EXT harddisk ไฟตก อ่ะ

คือๆกะลังดูไฟล ดูโฟลเดอร์ อยู่แล้วไฟมันตก คราวนี้มันเหมือนฮาร์ดิส มันเอ๋อๆไปเลยอ่ะครับ แบบ เจอไดร์ F แต่ว่า เปิดเข้าไปไม่ได้ ตลอดบอกว่า cannot accessible อ่าาาาา ปิดแล้วเปิดใหม่หลายครั้ง ก็ไม่ได้เลยง่าาา แล้วมันมีไฟล์รูปภาพเยอะมากๆเลย งานทั้งนั้น แง้ว ทำไงดีงับ
    Last edited by Nash66; 14 Mar 2007, 13:19:28.

ลองถอดHDDมาเสียบกับบอร์ดดูครับว่าเสียหรือเปล่าครับ อาการเหมือนHDDจะเสียนะครับ

Comment

เดวตอนเย็นกลับไปลองที่บ้านอ่ะงับ แง สงสัยกู้คืนไม่ได้แน่เลย อ่ะ แล้วไปเคลม มันจะนานมั้ยครับ

Comment

ปกติ็HDDเคลมไม่นานครับ น่าจะได้เลยถ้าไม่ใช่รุ่นเก่ามากครับ

Comment

กู้ได้ครับไม่ต้องกลัวของผมเคยหายไปทั้ง partition ยังกู้ได้เลย

Comment

อ้อที่สำคัญพวก Ext ทั้งหลายหน่ะอะแด้ปเตอร์มันไฟไมมากนักนะครับ ดอกาสไฟไม่พอมันมีอยู่แล้วยิ่งพวกความจุสูงๆ ยิ่งกินไฟเยอะ พวกรอบเยอะ เร็วนี่แหละ อะแดปเตอร์ที่ให้มาไม่พอหรอก ต่อเพาเวอร์ข้างนอกไปเลย ไล่สายนิดเดียวเองเด็กๆ

Comment

Working...
            X