Announcement

Collapse
No announcement yet.

DMC 4 กดคอมโบยังไงอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DMC 4 กดคอมโบยังไงอ่ะ

ผมกดเป็นเเค่บางคอมโบอ่ะ ขอวิธีกดเป็นภาษาไทยหน่อยได้มั้ยครับ บางทีทำตามวิธีเเล้วมันไม่ติดอ่ะ

ดันเต้
    ล็อกเป้า เดินหน้า+ฟัน ปล่อยปุ่มฟัน1วิ กดฟันรัวๆ
    ซอร์ดสไตล์ ล็อกเป้า+เดินหน้า+ปุ่มสไตล์รัวๆ
    ท่าหาแด็ก

Comment

คอมโบมีเป็นร้อย ดูเอาใน Skill list ก็ได้

Comment

ดูใน ห้องสมุด เเล้วมันมีอีกเพียบเลยอ่ะ บางทีกดตามเเล้วมันไม่ติด อยากได้วิธีกดเเบบภาษาไทย อย่างท่ากระสุนฝน ของดันเต้ กดไงอ่ะ ที่กระโดดหมุนตัวกลางอากาศเเล้วรัวกระสุนกลางกะบาลอ่ะ ทำไง

Comment

ของดันเต้ ที่กระสุนรัว

ของดันเต้ ที่กระสุนรัว ถ้าจำไม่ผิดต้องเปลี่ยนสไตล์เป็น gunslinger ก่อนมั้ง แล้วกระโดด แล้วกดปุ่ม เอ่อ ไม่สามเหลี่ยมก็วงกลมอ่ะ ลืมๆ

Comment

สายอาชีพ มีผลต่อคอมโบด้วยหรอครับ ถ้าเราเล่นtricksterเเล้ว จะเปลี่ยนเป็น Gun ยังไงอ่ะ

Comment

ตามนั้น ครับ

Comment

Originally posted by deeperman View Post
                สายอาชีพ มีผลต่อคอมโบด้วยหรอครับ ถ้าเราเล่นtricksterเเล้ว จะเปลี่ยนเป็น Gun ยังไงอ่ะ
                ถ้าใช้จอยนะ
                กดปุ่มลูกศรขึ้น Trickster
                ซ้าย Gunslinger
                ขวา Sword master
                ล่าง Royal guard

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                  ถ้าใช้จอยนะ
                  กดปุ่มลูกศรขึ้น Trickster
                  ซ้าย Gunslinger
                  ขวา Sword master
                  ล่าง Royal guard
                  แล้วถ้าเล่นจบครั้งแรก ก็จะได้ สไตล์เพิ่มมาอีกอย่างDark slayer มั้ง จะใช้ดาบซามูไร

ลองเล่นดูนะครับผมก็ศึกษาจาก library อ่ะ

Comment

ผมใช้ คีบอร์ดเล่นอ่ะครับ เเล้วที่สงสัยอีกคือ การใช้กล่องเเพนโดร่าอ่ะครับ ผมใช้ได้เเค่ปืนกล+ธนูเอง มีคนบอกให้หมุนอนาลอค 2 รอบ เเต่ผมใช้คีบอร์ดกดทิศทาง 2รอบ ยังไม่ได้เลย

Comment

Working...
                    X