Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆค่ะ ขอถามหน่อยค่ะ ผู้รู้ช่วยด้วยนะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆค่ะ ขอถามหน่อยค่ะ ผู้รู้ช่วยด้วยนะค่ะ

พี่ๆค่ะ อาการเป็นแบบนี้นะค่ะ NB ของหนู acer aspire 4520g พึ่งซื้อได้ 8-9
    วัน ลงวินโดเสร็จลงโปรแกรม บรูทูต เสร็จรีสตาร์ทคอม ไม่มีอ่ะเกิด
    ขึ้น แต่พอเปิดบรูทูต มันขึ้น no ไดร์เวอร์ จะไม่ได้สนเท่าไหร่
    ปิดคอมไปสัก 4-5 ชม กลับมาเปิดใหม่ บูตเครื่องแล้วขึ้นจอฟ้า
    ขึ้นจอฟ้าแป๊บนึงแล้วก็รีสตาร์ทใหม่ เป็นแบบนี้อยู่ทุกครั้งที่ลง
    โปรแกรมบรูทูต จนหนูลงวินโดไปไม่รู้กี่สักแล้วค่ะ เพราะเวลาขึ้นจอฟ้า
    แล้วทำไรไม่ได้เลย ควรทำไงดีค่ะ หรือว่าตัวของหนูไม่มี บรูทูต
    อย่างไงผู้รู้ช่วยหนูหน่อยนะค่ะ ขอบคุณคะ

มันน่าจะหาไดร์เวอร์ไม่เจอนะครับ ลงวินโดว์ตัวใหนอยู่ครับ ลองลงวิสต้าดูครับ ไม่งั้นก็ลงไดร์เวอร์ให้ครบ

Comment

vista ไม่มีค่ะ มีแต่ xp

Comment

ไม่มีใครตอบเลยอ่ะ แงแง

Comment

ไดเวอร์บลูทูลเป็นของ XP รึป่าว

เวลาขึ้นจอฟ้ามันจะโค้ดแสดงให้ดูอยู่ ช่วยจดรายละเอียดจอฟ้าให้ด้วยว่าcodeเขียนว่าอะไรบ้าง

Comment

ไดรเวอร์เป็นของ xp ค่ะ ส่วนที่ขึ้นจอฟ้ามองไม่ทันจิงๆค่ะ ขึ้นมาแป๊บบบบบบเดียวจิงๆคะ
            หนูว่าเอาไปเครมเปลี่ยนเครื่องดีสุดสุด ใช่ไหมค่ะ

Comment

จดโค้ดมาได้ก็พอจะแก้ได้ครับ ถ้าไม่ได้จริงๆลองไปร้านดีกว่าครับ

Comment

ลงไดรเวอร์ของ xp ค่ะ จดไม่ทันจิงๆค่ะขึ้นมาแป๊บนึงไม่ถึง 1 วินาที ก็รีสตาร์ทเครื่องเอง วันนี้ก็พาไปร้านมา เค้าว่ารุ่น aspire 4520G ไม่มีบรูทูต แล้วมันจะมีปุ่มบรูทูตทำไม หรือว่ามันไม่มีจิงๆค่ะ พี่คิดว่างั้นไหม หรือ ตัวนี้ต้องลง vista ถึงจะใช้บรูทูตได้ค่ะ
                Last edited by honeydiws; 17 Mar 2009, 20:48:05.

Comment

อาจจะลงไดรเวอร์ผิดน่ะครับ
                  เพราะรุ่นนี้เขาจะให้ไดรเวอร์มาเฉพาะ Vista -*- (แง่มไม่ยอมให้ xp ด้วย)
                  ไดรเวอร์ที่ใช้ได้โหลดได้จากเว็บ hp ของจีนนั่นแหล่ะครับ

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้บอกว่าลงไดรเวอร์ถูก ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร

Comment

ค่ะ ขอบคุณค่ะ ว่าจะหา vista มาลองลงดูไม่รู้จะใช้ได้ไหม ตอนนี้จนปัญญาแล้วค่ะ

Comment

อาการนี้ส่วนใหญ่เกิดจาก คอนเทนเรอ เออเรอ น่าจะเป็นที่ ขา 2 ไม่ก้อ 7 IBM เปลื่อยนได้ ยี่ห้ออื่น ท่าจะแพงไม่รู้เหมือนกัน แต่ลองลง OS XP แล้วเอา diverxp ทีมี ลงดูสิครับ Vista ไม่ต้องไปใช้หรอก รอ windows 7ออกแล้วค่อยไปใช้ ตอนนี้มันเป็น bata อยู่ ถ้าลองแล้วยังเป้นอยู่น่าจะเกิดจากสาเหตุที่บอกไปตอนแรกแก้ยากนะเข้าประกันเลยอย่างเดัยว

Comment

ค่ะ ขอบคุณค่ะหนูก็ว่าจะพาศูนย์แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ กับทุกคำตอบ

Comment

Working...
                        X