Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมันหน่วงๆเวลากดเข้า folder

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองหาดิสก์ตัวบัพเฟอร์สูง ๆ มาใช้ดูครับ

Comment

ผม WD500AAKS buffer 16 mb อะ

อาจจะเป็นเพราะ Hardware ตัวใดตัวหนึ่งมีปัญหาอยู่ ลองง่ายๆก่อนก็คือ

1.ถอดอุปกรณ์ออกมาทำความสะอาดแล้วใส่เข้าไปใหม่
      2.เช็คความร้อนตามจุดต่างๆ รวมถึง แรงดัน ค่าต่างๆ ทั้งใน BIOS และ โปรแกรม
      3.Scandisk & Defrag
      4.อัพเดทไดรฟ์เวอร์ Hardware บางตัวที่น่าสงสัย
      5.ลงวินโดว์ใหม่

6. สงร้านโลด
      ผมไม่ได้เป็นหนักขนาดนั้นคร้าบ -*-

มันเป็นแบบคือบางทีกดเข้าโฟลเดอร์ หรือกด เดินหน้า ถอยหลัง ในwin explorer มันขึ้นเป็นนาฬิกาทราย หน่วง 1 วิ นิดๆ
      แต่บางอันมันก็ปุ๊บปับเลย แบบมาทันทีอะ -*-

แต่ว่าตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคย defrag เลย แล้ว defrag นี้ต้องตั้งค่าอะไรไหมหรือเดิมๆเลย

Comment

ลองสลับพร์อต sata ฮาร์ดดิส ไปเสียบช่องอื่นๆดูครับ

Comment

คุณ จขกท ค้าบบบ

ก็บอกอาการให้ละเอียดตั้งแต่ทีแรก สิค้าบบบ

ผมลองกดๆดูของผมเองไม่เกิน 500ms นะ

Comment

บอกแล้วให้ลาก นะ
            E7400 @ 4 GHz (ที่ใช้อยู่)
            แค่เลื่อนเมาส์ ชี้ๆ ก็เด้ง ละ (เทพมากมาย)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              บอกแล้วให้ลาก นะ
              E7400 @ 4 GHz (ที่ใช้อยู่)
              แค่เลื่อนเมาส์ ชี้ๆ ก็เด้ง ละ (เทพมากมาย)
              เมาส์เสียหรือเปล่า

Comment

ลอง Defrag ไดรฟ์ดูนะคะ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                  เมาส์เสียหรือเปล่า
                  รึ Virus หว่า 555

Comment

ผมลองกดๆดูของผมเองไม่เกิน 500ms นะ
                    มันเท่าไรหรอ 500ms -*-

Comment

Working...
                    X