Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Vs AMD Mobility

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Vs AMD Mobility

คู่แรก

AMD Turion X2 64 Dual-Core Processor RM-72 (2.1 GHz, 1MB)
    VS
    Intel Core 2 Duo T5900 (2.2 GHz, FBS 800 MHz, L2 2 MB)

คู่สอง

Intel Core 2 Duo T6400 (2.0 GHz, FBS 800 MHz, L2 2 MB)
    VS
    AMD Turion X2 64 Dual-Core Processor RM-70 (2.0 GHz, 1MB)

AMD Vs Intel อะไรดีกว่ากันครับพอดีผมจะไปซื้อแล้วอ่ะ

ผมรัก intel...
    แต่ที่อยากบอกต้องดูองค์ประกอปทั้งหมดในเครื่องด้วยครับ เช่น vga เป็นต้น

Comment

ผมรัก AMD ครับ
      แต่...
      การเลือกของผมจะเป็นอย่างนี้ครับ
      CPU ไม่ใช่เรื่องสำคัญที่สุดครับ
      VGA&RAM+HD นะผมว่าที่สุด(HDนั้นสุดๆเลยก็ว่าได้เพราะว่าควรเลือกเยอะๆไว้จะดีเพราะเวลาอัพมันราคาสูง)
      ร้านเค้าเคยแนะนำมาว่าการอัพมันทำได้แค่สองอย่างใช่มั้ยครับคือ RAM&HD แต่ RAM ราคาไม่สูงนักพอจะสู้แลกได้ แต่ HD สูงไม่ค่อยคุ้ม

Comment

แต่สุดท้ายต้องดูให้มันลงตัวกันแบบพอไปกันได้ด้วยนะครับไม่ใช่อีกตัวสูงอีกตัวต่ำก็ไม่ค่อยจะดีครับ

Comment

1. T5900 แรงกว่า ( T5900 (43) / RM-72 (78) )
          2. T6400 แรงกว่า ( T6400 (58) / RM-70 (80) )

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...st.2436.0.html

.
          Last edited by TWK.; 16 Mar 2009, 09:03:59.

Comment

Intel...Intel

Comment

เจอสองห้องเลยหรอ หุๆๆๆ

ตอบห้องนี้บอกอินเทลแรงกว่าครับ

ชัวร์ๆๆ

Comment

Originally posted by oil_metal View Post

ตอบห้องนี้บอกอินเทลแรงกว่าครับ

ชัวร์ๆๆ

ตอบห้องAMDบอกAMDแรงกว่าครับ

ชัวร์ๆๆ

อิอิอิ

Comment

ผมว่าตัว chip mobile intel กินขาดอยุ่แล้วครับ เหอๆ

แต่ถ้าตั้งโต้ธขอเล่น AMD อิอิ แว้บบบ ฟิ้ว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    1. T5900 แรงกว่า ( T5900 (43) / RM-72 (78) )
                    2. T6400 แรงกว่า ( T6400 (58) / RM-70 (80) )

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...st.2436.0.html

.
                    ตามนี้เลยครับท่านผู้ชม

Comment

Originally posted by xforce View Post

ตอบห้องAMDบอกAMDแรงกว่าครับ

ชัวร์ๆๆ

อิอิอิ
                      ไสยศาสตร์มีจริงครับ ทำให้แรงได้โดยใส่ความรู้สึกเข้าไปนิดหน่อย 555+

Comment

Working...
                      X