Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCI Express X-Fi Titanium Fatal1ty Pro Series มันดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCI Express X-Fi Titanium Fatal1ty Pro Series มันดีไหมครับ

PCI Express X-Fi Titanium Fatal1ty Pro Series
    ผมดีไหมครับ ผมอยากทราบมากเลยครับ หรืองั้นๆครับ

ดีมากๆ ครับดูราคาก็รู้............เทพแล้ว FATAL1TY ......

รอเซียนด้านเสียงครับ....................................................................(กรุมาเสื-อกไรห้องนี้ว่ะ)

Comment

คืออยากทราบ ค่าของ SVM มันคือเพิ่มอะไรครับ บางทีเสียงมันก็แปลกๆ

Comment

ทำให้เสียงมันเท่ากันอะครับ

เล่นเกมไม่ควรเปิดเท่าไร เพราะมันทำให้ ระยะ ของเสียง มันเพี้ยนครับ

เช่น ใกล้ไกล เงี้ย เปิด svm มันจะทำให้เสียงที่ควรจะอยู่ไกล มันดังขึ้น = ฟังเหมือนเสียงมาจากระยะใกล้

ลองไปหาโปรแกรม rightmark3d แล้วลองเล่นพวกเสียงตกกระทบดูครับ ว่าต่างไม่ต่าง

Comment

แล้วแบบนี้ ใช้กับ การฟังเพลงดูหนัง นี่ จะ ทำให้ดีขึ้น หรือเปล่าครับ
          บางทีผมรู้สึก เดี๋ยวมันเบาเดี๋ยวมันดัง ไงชอบกลอะครับ

Comment

ดูหนัง ผมเปิด นะ แต่ฟังเพลง ผมไม่ได้เปิด

อย่างดูหนังถ้าเปิด ผมจะได้ยินเสียงพวก surround ดังขึ้นกว่าเดิม หรือเสียง effect เล็กๆน้อยๆ ในหนังมัน ได้ยินชัดดกว่าเดิมในระดับ volume เท่าเดิม

ส่วนฟังเพลง ผมไม่ได้เปิดครับ เพราะเพลงมันไม่มีรายละเอียดอะไรให้แยกมั้ง (อันนี้ลองกะตัวเองนะ)

ส่วนเล่นเกม นี่ผมไม่ได้เปิด เพราะต้องการ ระยะตำแหน่งเสียงที่ถูกต้องน่ะครับ

Comment

OK ครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

มียัง

Comment

สนใจเหมือนกันครับ ตัวนี้

Comment

Working...
                  X